Hạng C
16/2/12
717
10
18
11
Ô Cấp
Con Forte ghẻ của anh bạn làm cùng cơ quan mới bị dính chưởng , mời các cao thủ võ lâm nhào tới đoán xem nó là cái chỗ nào!

Cao thủ Gà đâu, vào lèm bèm đi nhé!
Tình hình là sẽ up hình từ từ cho mọi người vào ném đá!

Và em phải độ lại như thế này đây!

Tay Gà đã đoán đúng theo kiểu đoán mò của hắn, em dám chắc là cái fọt ghẻ của hắn cũng sắp die tương tự như trường hợp của anh bạn em đây mà thôi

Cái bát nhựa bị đứt và cái lò xo bị bung ra chính xác là ở cái hộc để đồ nằm trước ghế phụ bên tài!

Nó có nhiệm vụ luôn tạo một lực căng tác động liên tục lên khớp xoay bản lề, đẩy hai cánh tay đòn ra hai phía.
Đây chính là hai cái chốt của hộc để đồ

Chính là cái hộc này nè!

Nó ác một chỗ là khi cái bát nhựa bị đứt, cái lò xo bung ra không tác động lên cơ cấu xoay bản lề thì hai cái chốt tụt hẳn vào bên trong.Lẫy đóng mở mất tác dụng.
Cái hộc để đồ này bác Hải chế tạo gồm hai nửa, ép nhiệt cho tụi nó dính lại với nhau mới ác.
Muốn tháo phải chuẩn bị đồ chơi: hai cái tuốcnơvít dẹp, mỏng; một con dao thái lan hơi cùn một chút. Ko nên dùng dao sắc các bác nhé!

Lúc cạy ra rất khó, phải làm từ từ thôi: lấy tuốcnơvit nhét vào cái khe giữa hai phần và đẩy chạy vòng quanh, sau đó dùng cái còn lại hỗ trợ để nạy;dùng dao thái lan rạch phụ phần nhựa dính như các bác thấy trong hình.Các đường thẳng trắng là vị trí hai nửa dính vào nhau!

Cac bác chú ý mấy tay tò mò gà mờ nhé: tuyệt đối lúc nạy không cho bọn xấu đưa cái mẹt vào, lớ ngớ trật tay một cái là mệt!!

Như em đã nói: các bác chế một cái bát khác và dán vào vị trí của cái bát cũ, còn tùy mọi người có con mắt kĩ thuật khác nhau nữa mà!

Còn vấn đề xấu đẹp thì theo em cũng chẳng đáng bàn tới, lí do là sau khi lắp vào thì chẳng thấy nó như thế nào hết vì bị che mịa nó hết òi! cái quan trọng là nó chắc chắn là ok!
À, mà như mình đang mặc quần thì có thèng nào bít mình bị ...ghẻ đâu ta! Hổng lẽ nó nói : " Mày tụt quần xuống tao coi có ghẻ hông!"
Hix, quên mất: trừ khi nó là bác sĩ da liễu!!!!

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Hồi xưa có đi For gẻ, giờ bán gòi, chứ k cũng tháo từ từ tìm

Hạng D
16/7/13
1.304
14.410
113
Phải cần đạp gas không bác....Em nhờ thớt bác tí...Mùa mưa rồi...em đang kiếm bộ thảm nhựa cho xe của Gấu (kiamorning 2012)...Em chưa kiếm ra chỗ nào bán...theo xe ... mua mấy cai thảm ngoài cửa hàng..không vừa xe..(xe em có mấy cái móc ở dưới sàn..móc vào thảm nỉ)....Gấu vướn chân....lại đạp thắng với ga lung tung cả lên..thỉ chít....cac bác giúp em với...thanks bác chủ..

Last edited by a moderator: