Hạng B2
16/7/08
102
265
63
Xe em là Land Cruiser 100 series hiện dùng lốp Bridgestone 689 kích cỡ 275/70R16 em toàn thay trong hãng. Giá 5,5 triệu/ 1 quả lốp.
1 năm trở lại đây xe em mới thường xuyên vận hành onroad, và em hơi đau diều ở chỗ em vừa thay dàn 4 lốp mới nhưng 9 tháng đã ra đi 5 cái lốp vì dính đinh liên tọi. Cứ 2-3 tuần lại đi vá 1 lỗ, lốp nào của em cũng 5-6 vá. Tốn tiền thay lốp là 1 nhưng phải kể đến phiền toái vì mất thời gian đi vá, lốp ra vào nhiều em sợ hư tắc kê nữa. Vì vậy em quyết tâm phải tìm ra loại lốp nào đó có tính năng hạn chế việc ăn đinh.

Vậy mời các bác có kinh nghiệm hoặc sale/ chuyên gia về lốp tư vấn cho em loại phù hợp ạ.

MKC confirmed
Hạng B2
15/8/14
107
66
28
39
HCM
vấn đề này nan giải đấy bác.
Theo quan điểm của em, lốp là thành phần tiếp xúc với mặt đường có tác dụng truyền lực từ xe xuống đường và nhận phản hồi từ đường lên xe, cho nên, cái gì có ở trên đường thì lốp đều " ăn" hết, không chì riêng gì đinh.
Đến giờ thì không có hãng lốp nào dám tuyên bố lốp mình không "ăn" đinh hay "ăn ít" hay "ăn nhiều" cả.
Vì bác chạy onroad nhiều nên bác chú ý đến gai lốp lắp trên xe bác, chọn những gai lốp cho onroad để giảm tiếng ồn, chạy đỡ phí tiền mua lốp, đỡ tốn tiền đỗ xăng....
Còn về ăn đinh thì....:3danbanh: hên xui thôi, bác vào địa bàn của Đinh tặc thì bó tay rồi.

Hạng B2
16/7/08
102
265
63
Em đi 100% onroad mà dùng lốp offroad thì có vấn đề gì về độ bám đường không bác lopxeoto. Em chưa rành lắm mong bác tư vấn giúp

• Like
Reactions: lopxeoto
Tập Lái
23/11/15
3
0
1
31
Theo quan điểm của em, lốp là thành phần tiếp xúc với mặt đường có tác dụng truyền lực từ xe xuống đường và nhận phản hồi từ đường lên xe, cho nên, cái gì có ở trên đường thì lốp đều " ăn" hết, không chì riêng gì đinh.

ドラえもんのアニメーションのHD | 댄스 댄스 섹시한 여자 | Детские игрушки

Đến giờ thì không có hãng lốp nào dám tuyên bố lốp mình không "ăn" đinh hay "ăn ít" hay "ăn nhiều" cả.
Vì bác chạy onroad nhiều nên bác chú ý đến gai lốp lắp trên xe bác, chọn những gai lốp cho onroad để giảm tiếng ồn, chạy đỡ phí tiền mua lốp, đỡ tốn tiền đỗ xăng....

Thương Gia
7/1/14
552
342
63
30
Theo ngu ý của em thì chỉ có lốp xe... tank là ít ăn đinh nhất thôi ạ :3dcuoi: