Tập Lái
3/2/14
28
7
3
Em mới lấy 1 em focus hackbath đời 2011. Mới sờ vào em nó mà thấy bối rối quá bác ơi. Có mấy vấn đề nhờ các bác chỉ bảo thêm:
1. Lấy chìa khóa ra rồi mà màn hình trung tâm ở giữa tay lái vẫn sáng không biết có vấn đề gì không.
2. Đời này có gập gương chiếu hậu điện không ạ. Em lấy tay gập thì thấy nó cứng quá nên không dám sợ nó hỏng thì khốn.
3. Đèn sương mù không biết bật thế nào. Em này có crui control không.
4. Tìm không ra chổ điều chỉnh tay lái.
Mong các bác hướng dẫn giúp, khi mua xe cũ không có sách hướng dẫn nên em chịu.

Hạng B2
13/7/14
220
271
63
Ho Chi Minh City, Vietnam
1. Không để ý.
2. Gương gập tay, cứ ép vô thoải mái.
3. Nấc công tắc mở đèn cos, thay vì vặn để mở đèn cos, anh kéo ra 1 nấc để mở sương mù trước, kéo thêm 1 nấc nữa để mở sương mù sau.
4. Ở cột lái có, anh để ý kĩ chút, chứ khó nói bằng lời.
Anh Tuithichxehoi vào giúp ảnh vé.

Tập Lái
3/2/14
28
7
3
cảm ơn bác longvu hướng dẫn rất chi tiết. Các cái khác em đã mò ra nhưng còn cái dụ màn hình nhỏ ở giữa tay lái chổ hiển thị km, tiêu thu xăng rút chìa khóa, đóng cữa khóa xe rồi mà nó vẫn sáng.
Các bác cho em hỏi thêm em này có crui control không ạ

Hạng B2
18/9/14
366
326
63
54
Crui thì khg có, còn cái màn hình thì để 1 lát nó tự động tắt, khi mở cửa nó tự sáng lên lại

Tập Lái
25/12/13
23
12
3
cảm ơn bác longvu hướng dẫn rất chi tiết. Các cái khác em đã mò ra nhưng còn cái dụ màn hình nhỏ ở giữa tay lái chổ hiển thị km, tiêu thu xăng rút chìa khóa, đóng cữa khóa xe rồi mà nó vẫn sáng.
Các bác cho em hỏi thêm em này có crui control không ạ
Màn hình hiển thị khoảng vài phút nó tự tắt thôi bác.
Cruise Control thì đã bị Ford Vịt cắt rùi. Bác có thể mua phần cứng về lắp.
Bác hỏi các bác trong thớt sau để được giúp <Phía Bắc - Bác Hùng Thiên Thiên Bảo/ Phía Nam - Bác Đức Ducph
https://www.otosaigon.com/threads/lap-cruise-control-cho-xe-focus-2009-den-2011.8589212/