Tập Lái
17/2/12
35
0
8
Em mới gắn Pivot Mega Raizin và dây SuperEarth (đi kèm), trình các bác thưởng lãm:

Em nó đây Mega Raizin
Mới lắp Pivot Mega Raizin, khoe các bác :)

Còn đây là hệ thống dây SuperEarth

Và đây nữa

Có bác nào gắn cái này chưa cho ý kiến về các vị trí gắn SuperEarth giúp em.

Cảm nhận đầu tiên là… chưa cảm nhận được sự khác biệt nào cả :)
Bác nào có kinh nghiệm việc này cho ý kiến chia sẻ nhé.

Thanks các bác.

Hạng D
20/3/13
1.155
1.637
113
Em nghĩ là đau tiên bác sẽ thấy ở garanti đèn taplo sẽ ổn địn, bật xi-nhan sẽ không bị nháy theo.

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Bác chủ cho cái nguyên lý và tóm lược ích nước lợi nhà về cái lày với?

Hạng C
15/3/13
696
1.285
93
Cái món này hỏi Tuấn vpb, theo em biết nó như cái ổn áp trong nhà, dùng để ổn định dòng điện. Bác cho em hỏi chi phi món ấy bao nhiêu và bác mua ở đâu?

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
nó thật ra y như cái ổn áp , bác mắt các day earth vòng khắp khoang máy. món này em lắm cũng 3 năm trên xe em và vẫn dùng.

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Em thì chơi Battery Booter, không biết so với cái này như thế nào...nhưng thấy trước mắt là các đời xe em chay chưa lần nào phải thay bình cả...:D

Tập Lái
17/2/12
35
0
8
Em nghĩ là đau tiên bác sẽ thấy ở garanti đèn taplo sẽ ổn địn, bật xi-nhan sẽ không bị nháy theo.

Nói thật là em k đe ý vụ đen tablo nháy theo xi nhan. Em sẽ theo dõi và bc các bác.

Tập Lái
17/2/12
35
0
8
@laple: Về nguyên lý hoạt động thì các bác chuyên gia trên diễn đàn đã phân tích. Theo em hiểu, thiết bị này sử dụng khả năng trữ năng lượng (điện) của tụ để "hỗ trợ" cho bình accu những khi cấp tải, qua đó cho dòng điện ổn định hơn. Một số camera hành trình cũng sử dụng tụ để lưu trữ năng lượng, phòng khi có va chạm xảy ra mà nguồn DC bị cắt thì vẫn còn năng lượng để record tiếp tục một thời gian.
Bác chạy xe mà chưa bao giờ phải thay bình thì em phục bác :)

@nhan392: Em trao đổi trên ebay, với 60 chân dung cố tổng thống Washington

@Andy1606: Có một số vị trí có thể kết nối các dây SuperEarth và sẽ có hiệu quả khác nhau. Ví dụ, nếu ta nối vào máy phát sẽ cho kết quả khác với nối vào thân xe, hay nối vào nắp động cơ,... Em đọc đâu đó hướng dẫn về vụ này rồi, nhưng không nhớ chính xác.

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
@laple: Về nguyên lý hoạt động thì các bác chuyên gia trên diễn đàn đã phân tích. Theo em hiểu, thiết bị này sử dụng khả năng trữ năng lượng (điện) của tụ để "hỗ trợ" cho bình accu những khi cấp tải, qua đó cho dòng điện ổn định hơn. Một số camera hành trình cũng sử dụng tụ để lưu trữ năng lượng, phòng khi có va chạm xảy ra mà nguồn DC bị cắt thì vẫn còn năng lượng để record tiếp tục một thời gian.
Bác chạy xe mà chưa bao giờ phải thay bình thì em phục bác :)
Vì em có kịp thay đâu bác, chạy chưa đến 1 năm...bán mất tiu roài (à! mà lúc bán ghi nhận bình còn tốt...)

• Like
Reactions: nhan392
Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Tháng rồi em mới thay bình mới, chạy tầm 2.5 năm là nhà em thay 1 loạt, chưa hư cũng thay, bình cũ thanh lý vì thế em cũng chưa bao giờ biết cảm giác hư bình là thế lào.. em nghĩ cái gì mà đến tuổi nhưng chưa kịp hư thì cũng nên cho nó về nghỉ hưu cho nó lành.
Về cái bộ ổn áp thì em thấy nhà nhà ca ngợi người người ca ngợi bộ Pivot Mega Raizin, cũng có vài viên đá ném qua ném lại nhưng túm lại là nó vẫn là sản phẩm bán chạy nhất trong 'phân khúc' này. Trc giờ em kg sài ba cái này nhưng thấy mọi thứ điện chạc xăng cộ vẫn tốt nên kg có gắn thêm làm chi cả. Em đang đợi xem có bác nào than phiền về tác hại của nó thôi, còn tác lợi thì chưa rõ rệt lắm... tức là dù nó có phát huy sự ổn định dòng nguồn thêm dc tí, thì nếu kg có nó thì tác hại gì xảy ra cho xe em chưa thấy có tài liệu nào trong lịch sử ghi rõ ràng cả ^^