Hạng D
30/6/07
1.404
1.265
113
TP.HCM
Như tiêu đề em mới vừa lấy bằng xong nhưng do gia đình có nhu cầu mua xe 7 chỗ tầm 1,5 tỷ chơi Tếtthì em thấy con sante fe 2015 ckd này vừa túi tiền,không biết phiên bản cdk này với bản nội địa khác nhau lắm không? do mới thi xong nên tay lái còn yếu có nên rước về chơi Tết không?Em ở quận 11 muốn xem xe thì ra showroom huyndai nào gần nhất? và giá tổng khi hoàn tất các thủ tục hồ sơ cũng như ra biển? Mua xe ngay lúc này có kịp ra biển trước tết không? do lần đầu mua xe nên chân ướt chân ráo mạn phép hỏi mấy bác hơi nhiều mong mấy bác thông cảm.Thank all

Hạng B2
11/4/13
295
28
28
xemitsubishivn.com
Bác đã lấy bằng thì việc mua xe chạy là okie rồi, Bác chạy thận trọng, tốc độ vừa phải, nếu có làm vài ba chai thì nên nghỉ ngơi hoặc nhờ người đi chung chạy xe. vài ba tháng sau Bác là thành tay lái cừ rồi.
Về xe pháo thì em vẫn kết câu khẩu hiệu Người Việt ưu tiên dùng hàng ngoại.

• Like
Reactions: Yacongtu and virgo
Hạng B2
3/10/11
150
106
43
40
Em thấy việc mới lấy bằng hay lấy lâu rồi đâu có liên quan gì đến chọn xe nào đâu? hay bác sợ va quẹt hư xe xịn, nếu thế thì bác ko dám mua xe xịn đâu vì ai mới lấy đều fải tốn một khoảng học phí kha khá cho việc làm quen với xe cả. Hồi xưa e mới có bằng thì quẹt trầy chỗ này chỗ kia là bình thường nhưng bác đi nhiều rồi có nhiều kinh nghiệm hơn, tay lái sẽ "lụa" hơn.
Còn Hyundai Santafe thì còn chỗ nào để chê nữa bác, quất ngay trong vòng 1 nốt nhạc ( nếu là e)....

Hạng D
30/6/07
1.404
1.265
113
TP.HCM
Thankcác bác tại em lần đầu tiên mua ô tô nên không biết các thủ tục ra sao,có thể kỳ kèo để giảm giá xe nữa không :))

Hạng B2
11/8/14
351
171
43
41
Ho Chi Minh City, Vietnam
Thankcác bác tại em lần đầu tiên mua ô tô nên không biết các thủ tục ra sao,có thể kỳ kèo để giảm giá xe nữa không :))

B chờ cuối tháng rùi hãy mua nha, cuối thág là ngàz chạz chỉ tiu và sát tết nữa nên khuyến mãu nhìu lắm. O nên mua vào thời điểm nàz nha. 7 chõi thì con STF là số 1 rùi, nói chung tuỳ sở thix mỗi ng, b nên tìm hỉu hết các loại xe nha, mua xe jong cưới vợ đó. Cái j mình thix thì mìh sẽ chăm sóc và yêu nó kĩ hơn, tuyệt đoi o chạz theo mod nha b. Khoảg 1,5 tỏi bác rág thêm chux nữa lấz con STF hang nhập và bản full nha, e o chê hàng vn nhưng lấy xe thì chọn an toàn cho gd trên hết. Còn chuyện mới lấy = thì có sao đâu, bác sợ thì mua thêm bảo hiểm AIG hoặc Liberty, chạy khi nào cừ ( tất nhiên fai có trầy xươc rùi) thì cho bảo hiểm nó làm chừg 3ngaz là xe như mới thôi. Bác nên ra hyundai ngọc an mà xem xe nha. Có j b cứ nt cho e, e tl cho b

Hạng B2
20/3/14
431
249
63
B chờ cuối tháng rùi hãy mua nha, cuối thág là ngàz chạz chỉ tiu và sát tết nữa nên khuyến mãu nhìu lắm. O nên mua vào thời điểm nàz nha. 7 chõi thì con STF là số 1 rùi, nói chung tuỳ sở thix mỗi ng, b nên tìm hỉu hết các loại xe nha, mua xe jong cưới vợ đó. Cái j mình thix thì mìh sẽ chăm sóc và yêu nó kĩ hơn, tuyệt đoi o chạz theo mod nha b. Khoảg 1,5 tỏi bác rág thêm chux nữa lấz con STF hang nhập và bản full nha, e o chê hàng vn nhưng lấy xe thì chọn an toàn cho gd trên hết. Còn chuyện mới lấy = thì có sao đâu, bác sợ thì mua thêm bảo hiểm AIG hoặc Liberty, chạy khi nào cừ ( tất nhiên fai có trầy xươc rùi) thì cho bảo hiểm nó làm chừg 3ngaz là xe như mới thôi. Bác nên ra hyundai ngọc an mà xem xe nha. Có j b cứ nt cho e, e tl cho b
Đọc léo cả lưỡi

• Like
Reactions: Haissg and virgo
Hạng D
30/6/07
1.404
1.265
113
TP.HCM
nếu có khả năng bác nên phang luôn bản full là ngon lành . bản thường thiếu nhiều option lắm
Em thấy giá niêm yết bản full máy xăng cdk là 1t250 nếu + trứơc bạ +tiền bs nữa thì hết bn bác?vì là xe lắp ráp trong nước không biết phí trước bạ có thấp hơn không

Chỉnh sửa cuối: