Tập Lái
18/4/20
15
2
3
32
Mới lấy bằng lái khoảng 1 năm nên chọn xe MT hay AT

Chào các anh chị em.

Em mới lấy bằng lái khoảng 1 năm, Hiện em cũng dự định mua xe mà hông biết chọn MT hay AT. Anh chị em nào chạy nhiều cho em xin chút kinh nghiệm. Cám ơn

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: baicon
4/3/19
499
282
66
28
Bác ngày xưa học bằng gì, học bằng số tự động thì chỉ được chạy tự động thôi, còn tùy vào mục đích sử dụng xe của bác, nếu chạy dịch vụ thì MT kinh tế hơn, còn gia đình thì AT thoải mái hơn, ngoài ra cung đường di chuyển mà hay kẹt thì AT nhàn hơn nữa, và cũng tùy loại xe bác nhắm tới, loại hộp số AT như CVT hay có cấp.

• Like
Reactions: xlive
4/3/19
499
282
66
28
Bác ngày xưa học bằng gì, học bằng số tự động thì chỉ được chạy tự động thôi, còn tùy vào mục đích sử dụng xe của bác, nếu chạy dịch vụ thì MT kinh tế hơn, còn gia đình thì AT thoải mái hơn, ngoài ra cung đường di chuyển mà hay kẹt thì AT nhàn hơn nữa, và cũng tùy loại xe bác nhắm tới, loại hộp số AT như CVT hay có cấp.

• Like
Reactions: thànhdững
Tập Lái
18/4/20
15
2
3
32
e học bằng b2 mua xe phục vụ gia đình là chính a mà không biết lựa chọn phân vân e củng đang nhấm vios g hay vios mt

Hạng B2
26/2/13
194
369
63
47
  1. Chọn AT đi bác, chọn MT sau này hối hận do cứ kẹt xe là đạp côn chết bà luôn
  2. Còn tai nạn nhầm chân ga là do người lái ko vững và thành thạo nhầm chân ga với chân thắng
  3. Em ko biết bác tính chọn con gì nhưng AT thì 1.4 lên chạy ổn - Em chuẩn bị lấy Accent AT 1.4

Hạng B2
22/3/10
114
120
43
Bác sợ đạp nhầm chân ga hay sao mà phân vân MT hay AT, hay là bác phân vân xăng cộ giữa 2 bản, Nêu phân vân thì cứ MT cho cổ điển , an toàn, hơi cực khi đường đông.
Còn e cứ AT cho khoẻ/

Tập Lái
18/4/20
15
2
3
32
e sợ nhầm chân ga mà e phân vân e củng lái inova số tự thấy nó nhàn hơn mt mà mới sợ

• Like
Reactions: Munchen