Hạng D
16/11/09
1.978
587
113
Em chào các bác.
Em mới ký hợp đồng mua Ford Everest AT. Lần đầu tiên em sử dụng xe máy dầu nên nhờ các bác tư vấn:
1. Các địa chỉ ga-ra uy tín cho Everest.
2. Các địa chỉ bán phụ tùng, phụ kiện uy tín xe Everest.
3. Xin các bác tư vấn em kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng Everest.

Em rất muốn gắn thêm nắm tay trên trần xe, chỗ người lái (các chỗ khác đều đã có). Em hỏi nơi bán là SaigonFord thì không có. Bác nào có, hoặc biết chỗ bán, vui lòng chỉ cho em nhé. Lắp tay nắm này cũng đơn giản, không phải khoan, hàn gì thêm, phải không ạ?

Cảm ơn các bác!

Hạng D
14/8/11
4.162
87.647
113
Cụ cẩn thận vì nếu xe còn bảo hành thì không được can thiệp thay đổi trên xe. Ngoài ra nếu xe cụ có túi khí bảo đầu hai bên ghế trước thì cũng không lắp được tay nắm nhé!!

Hạng C
22/10/10
849
524
93
Em chào các bác.
Em mới ký hợp đồng mua Ford Everest AT. Lần đầu tiên em sử dụng xe máy dầu nên nhờ các bác tư vấn:
1. Các địa chỉ ga-ra uy tín cho Everest.
2. Các địa chỉ bán phụ tùng, phụ kiện uy tín xe Everest.
3. Xin các bác tư vấn em kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng Everest.

Em rất muốn gắn thêm nắm tay trên trần xe, chỗ người lái (các chỗ khác đều đã có). Em hỏi nơi bán là SaigonFord thì không có. Bác nào có, hoặc biết chỗ bán, vui lòng chỉ cho em nhé. Lắp tay nắm này cũng đơn giản, không phải khoan, hàn gì thêm, phải không ạ?

Cảm ơn các bác!
hok nên lắp nha bác...gara thì e làm gần nha gara Phong Nguyễn thui ah...phu tùng thì vô hãng thui ah..10k km thì xài nhớt hãng còn lại xài nhớt ngoài tốt giá same same...

• Like
Reactions: NgocLuu
Tập Lái
9/12/14
18
9
3
38
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em cũng đăng ký lấy xe rồi, cbij lắp thêm DVD, DVD ốp trần, lót sàn simili....ra ngoài ADV gắng thêm.
nghe các anh nói như trên là không nên gắng ah? Hãng không BH ha? >.<

• Like
Reactions: ophelina
Hạng C
22/10/10
849
524
93
Em cũng đăng ký lấy xe rồi, cbij lắp thêm DVD, DVD ốp trần, lót sàn simili....ra ngoài ADV gắng thêm.
nghe các anh nói như trên là không nên gắng ah? Hãng không BH ha? >.<
bao hang van bao hanh...nhung nha sx hok lam tay nam ben tai xe la co ly do cua nha sx rui ah...lap dvd hay gi bac hoi bac vu @Undertaker

• Like
Reactions: Hienpt86
Hạng D
16/11/09
1.978
587
113
bao hang van bao hanh...nhung nha sx hok lam tay nam ben tai xe la co ly do cua nha sx rui ah...lap dvd hay gi bac hoi bac vu @Undertaker
Bác giải thích rõ cho em hiểu lý do không nên lắp tay nắm trên trần xe, góc tài xế được không? Em thấy từ Focus đến Ecosport, Ranger đều có tay nắm đó. Cá nhân em rất thích có tay nắm trên trần xe (hoặc thanh A) cho tài xế.

Hơn nữa, trên trần xe, chỗ đầu tài xế, đã có sẵn lỗ chờ để lắp tay nắm thì phải? Tiếc là hỏi sale mà họ không trả lời được đó là cái gì mới lạ!

Hạng C
22/10/10
849
524
93
em chịu ah...vì 1 số xe có...1 số xe hok...ranger cu hay mới ah...củ thì ranger w everest xai chung máy w khung gầm lun ah...vì nhà sx tính hết rùi ah..chi mấy thứ dvd hay âm thanh offroad hay tăng tốc này nọ thì nha sx thiết kế đề bên thứ 3 có thể "sống" được