Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113
Mới mua xe mazda3 Facelift nên độ gì và làm gì ??
Diện mạo của xe Mazda 3 2017 Facelift ở cả trước và sau đều được thay đổi nhẹ, vô-lăng thiết kế hoàn toàn mới, tap-lô nâng cấp tinh tế hơn, quan trọng nhất là bổ sung tính năng phanh tay điện tử giúp tạo ra nhiều không gian dự trữ ở hàng ghế trước. Xe cũng được thêm vào tính năng tùy chọn G-Vectoring Control được Mazda khẳng định sẽ hoàn thiện hơn về cảm giác lái. Hệ thống treo mới mang lại cảm giác mượt mà hơn.[pagebreak][/pagebreak]

Những Anh Chị Em nào mới lấy em Mazda3 Facelift này thì ngoài những Option theo xe ở hãng có sẵn mà muốn nâng cấp nhẹ hoặc muốn gắn thêm những thiết bị hỗ trợ cũng như là trang trí thêm điểm nhấn thì Các Anh Chị tham khảo 1 em Mazda3 Facelift dưới đây mà bên team Khactrungoto vừa hoàn thành cho 1 anh Chủ xe chịu chơi đây ạ .

Phủ Gầm chống gỉ sét : - Thường thì việc đầu tiên là nên mang đi xịt phủ gầm , công dụng là chống gỉ sét dưới gầm và 1 phần cũng giảm ít được phần nào độ ồn từ vỏ bánh xe vọng lên 4 hốc bánh xe lúc đi vào đường xấu , dân gian hay gọi là xịt cách âm gầm , em thấy cũng tốt cho xe mới ạ thông thường mỗi xe xịt khoảng 5 chai cho tới 7 chai mỗi chai dung tích 1 lít ạ giá cả từ 500k 1 chai xịt , khi xịt phủ gầm thì các Bác đi qua những nơi sình lầy hay đường ngập do mưa cũng an tâm phần nào vì đã được bảo vệ 1 lớp cao su non .

Lắp Camera Hành trình : 1 tợ thủ đắc lực luôn đồng hành cùng các bạn đó là chiếc Camera hành trình nhỏ nhỏ xinh xinh , luôn cùng đồng hành trên các Cùng đường xinh đẹp và hùng vỹ khi kết thúc hành trình Các Bác có thể xem lại Khoảnh Khắc đó và cũng là người thứ 3 làm chứng thay lời mình nói ra nhưng sự cố không may xảy ra có thể giúp ích cho mình rất nhiều , trên thị trường thì có rất nhiều loại và bác Chủ xe cũng trang bị cho mình 1 cái luôn ạ .

Đèn xe tăng sáng : Tăng sáng ở đây là giúp cho mình quan sát tốt hơn trên đường di chuyển vào lúc ban đêm chứ không phải sáng là để chói mắt và trở nên khó chịu cho những xe chạy phía chiều ngược lại , nên khi Các Bác độ đèn cũng phải lưu ý tay nghề thợ và cân chỉnh có đúng hay chưa ? Bác Chủ xe rất tinh tế chọn cấu hình tăng sáng cao nhất và cũng trang trí nhẹ không qua loè loẹt , thay bóng xenon đèn Cos - Lắp thêm cặp Bi Hella5 dùng bóng xenon Philips Gemany + 150% độ sáng - lắp 4 vòng angel eyes 2 màu Trắng Day_light và khi xinhan chuyển sang màu Vàng với gói độ này thì riêng Khắc trung cảm thấy vừa sáng và vừa hài hoà cho gói độ đèn mazda3 ạ .

Thảm sàn Thái Lan : 1 loại Thảm được nhập khẩu từ Thái Lan qua công ty Kata Việt Nam và Khắc Trung cũng là đại lí của Kata ạ , theo đánh giá của em thì loại thảm này bằng chất liệu Cao su được may bọc viền ôm bo sát với khung từng loại xe , xe nào sẽ ôm sát from xe đó nên rất đẹp và khi các Bác đi trời nắng hoặc trời mưa đều sử dụng được chỉ cần gỡ ra và lau chùi rất dễ dàng ạ .

Gập gương lên kính : 1 món trang bị cũng rất là hay là khi Các Bác lắp bộ này thì mội lần tắt máy bước xuống xe chỉ cầm bấm trên cái remote của xe lock cửa là lập tức 2 gương chiếu hậu sẽ tự động cụp vào và đồng thời 4 kính cửa tài - phụ - trước - sau sẽ đồng loạt auto tự đóng lên hết cho dùng người nhà ngồi sau hay bấm xuống , tránh được việc tình trạng quên kính cửa sẽ bị mưa ướt hết xe hoặc sự viếc mất mát xảy ra .

Camera Cập lề : là 1 loại Camera được gắn dưới kính chiếu hậu giúp cho người lái quan sát 1 điểm mù ngay bánh trước xe bên phía tay phải giúp cho việc cập lề sát lề và chính xác đến từng Cm , và rất tiện lợi khi di chuyển lúc đường đông và đi vào khúc đường hẹp .

Độ lại Đèn Hậu sau : nếu như phiên bản 2.0 có sẵn đèn hậu sau Led thì ở phiên bản 1.5 Các Bác muốn lộng lẫy có những đường Led tạo điểm nhấn như các dòng xe cao cấp thì không có gì gọi là khó khăn với khactrungoto cả , vâng ạ thậm chí khi độ lại còn đẹp hơn ở phiên bản 2.0 mẫu này Khắc trung hay gọi nôm na là mẫu Mustang nhỉ vì có 3 đường sọc và thêm điểm Led kéo dài cong phần dưới trở nên bắt mắt hơn vào ban đêm ạ .

Cảm Biến xung quanh trước sau : 1 bộ cảm biết kết hợp giữa trước & sau ,, giúp cho người lái biết vị trí từng khu vực nào va chạm có thể nhìn trên màn hình và biết được ở những vị trí đó tuy nhiên bộ này sẽ đắt hơn những bộ 4 mắt thông thường trước đây .
chụp thắng Brembo : chà hầu như 1 cái tên Brembo rất nổi tiếng ai ai cũng thích nhỉ , tuy nhiên nếu các Bác độ 1 bộ thắng như thế thì rất là đắt tận mấy ngàn $ thì mình có thể gắn giả 4 nắp chụp bằng nhựa trông cũng giống giống nhỉ :):) .

Đèn sàn nội thất : có rất nhiều màu cho các bác chọn như Xanh - đỏ - trắng - vàng , sẽ rất là lung linh và trở nên bắt mắt khi ban đêm các Bác mở cửa ra thì đèn trần và đèn sàn sẽ sáng cùng lúc và sẽ tắt khi các bác đóng cửa lại có thể nhìn rõ dưới chân ga & thắng ạ .

trước mắt những món này trước nhé và sẽ hẹn gặp anh Chủ xe ở phần tiếp theo nữa ạ , theo như lời bác chủ xe hứa sẽ cày thêm có lúa xong sẽ nâng cấp thêm nữa ạ .
View attachment 690518 View attachment 690519 View attachment 690520 View attachment 690521 View attachment 690522 View attachment 690523 View attachment 690524 View attachment 690525 View attachment 690526 View attachment 690527 View attachment 690528 View attachment 690529 View attachment 690530 View attachment 690531 View attachment 690532 View attachment 690534 View attachment 690535 View attachment 690536 View attachment 690537 View attachment 690538 View attachment 690539 View attachment 690540 View attachment 690541 View attachment 690542 View attachment 690543 View attachment 690544 View attachment 690545 View attachment 690546 View attachment 690547 View attachment 690548

Hạng B2
21/2/16
361
247
43
45
Xe độ nhiều màn hình quá nhìn hơi rối , nợi thất mình thấy độ hub tích hợp cảm biến áp xuất lốp, cam hành trình , 4 cảm biến trước sau tích hợp vào dvd theo xe là ổn rồi . Nếu xe 1.5 thì làm thêm bộ chiprate chân ga nữa , tự động gập gương , còn tăng sáng thay xenon thì ok cho bác nào hay đi đêm , led ban ngày, đèn led hậu thì tùy điều kiện vì cái đó mình không nhìn được mà nổi quá nguy hiểm vì thằng chạy ngược chiều ,chạy bám duôi nhìn thấy đẹp mất tập trung không nhìn đường dễ gây va quẹt hôn dít. ÔNG bà xưa có câu " mấy chú màu mè hay chơi nổi mau chết".

Hạng B2
1/9/11
150
43
28
Em có nhắn tin bác chủ thớt bên facebook hỏi về độ đèn cho chiếc Isuzu Trooper mà chưa thấy trả lời. Hay là phải lên tới cửa hàng gặp trực tiếp vậy?

Hạng D
1/8/13
1.146
1.138
143
thật sự xe mazda facelift 2017 dàn ngòai nhìn đã ổn lam rồi. độ gắn thêm ba cái Ring, cắt xẻ gắn thêm ba cái chỉ Led cảm thấy xót quá. xẻ cái đèn pha trước sau ra sau này đi mưa nó bị ngấm nước và hơn hết là ánh sáng nó ko đều vì hàng độ sao mà "ngon" như của hãng dc là điều tất nhiên. ai mới nhìn thì thay đẹp. chứ dân đi/ chơi xe nhiều, nhìn vào thấy cải lương và nửa vời.
xe mazda cũ nó ko có Led mí hay gì hết thì mình độ thoải mái ko có gì phải tiếc. chứ con xe đời mới mua về đem ra xẻ . đúng là phí cục tiền và mất chất zin con xe. sau này bán lại người mua cũng ko thích múc những con mổ xẻ lại như vậy. tâm lí những ai mới mua xe lần đầu thì thích gắn đèn xanh đỏ tím vàng lắm. sau này qua vài đời xe là để zin ko đụng chạm máy móc là " sướng" nhất

Hạng B2
27/7/10
313
227
43
Nếu dư tiền độ xe thì không nói chứ nghe bác chủ nói ráng cày rồi lấy tiền độ tiếp thì nên xem lại . kiếm được tiền đem đi độ xe hết lấy gì sống.
Đúng là kẻ làm người ăn .

Hạng C
28/6/15
670
940
93
Đẹp thì cũng có, lạ cũng có nhưng chả dc cái gì nhiều ngoài mất nhiều tiền :D
Ráng độ nhiều zô, rồi 5-6 tháng banh 1 cái bình, rồi la làng lên hãng gắn đồ dỏm mau hư :D
Can thiệp vào điện đóm là nên hạn chế, xe mà độ chế nhiều sau này có bán lại cũng khó, phần lớn người mua xe cũng sẽ ko chọn mua những chiếc xe đã độ chế như này.

• Like
Reactions: Nbson217
Hạng C
12/8/16
725
586
93
32
Đèn của bác nhìn hơi rườm rà, xe em m3 cũ nên quất bộ mustang nhìn cho chất ạ