Hạng B2
5/8/08
190
4
18
53
Hôm nay các bác nghe nhạc gì? Em có một thói quen là lên máy tính cho nhạc chạy suffle, playlist thì toàn là rock, Fleetwood mac này, rồi Gun n' roses, Evanescence, Linkin' park, Skillet... Cứ lâu lâu lại nhảy ra một bài hát tạo cảm giác đặc biệt, đến mức phải nghe đi nghe lại cho rõ từng chữ mới thôi.

Và hôm nay là Estranges của Gun n' roses
Điều đầu tiên khiến em ấn tượng ở bài hát này là độ dài của nó, hơn 9'. Thực sự là rất dài so với các bản pop bình thường (dù với rock thì độ dài thế này có vẻ ko hiếm). Vocalist của GnR có một giọng hát thực sự tuyệt vời. Lần đầu tiên nghe giọng hát ấy, trong bài November Rain, em đã bị quyến rũ tới mức trở thành rock fan dù lúc đó vẫn chưa quen nghe loại âm nhạc quá mạnh này. Estraged hôm nay lại gợi lại những ấn tượng ngày đầu ấy. Tiếng trống, tiếng bass, giọng hát kì lạ đầy cuốn hút...

Không nói dông dài nữa, mời các bác thưởng thức :x
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=dpmAY059TTY[/tube]

Last edited by a moderator:
Tập Lái
18/5/11
30
0
6
Hey ss nguyetnu,
Cuối cùng cũng cũng tìm được người cùng sở thích nghe rock rồi. Mổi lần con trai mà hỏi em thích thể loại nhạc gì em bảo rock ai nghe cũng bỏ của chạy lấy người hết.:D

Hạng B2
5/8/08
190
4
18
53
@ bạn trẻ ở trên: Bạn bao nhiêu tuổi mà kêu mình là ss :))
Bạn hay nghe thể loại nào, band nào?

Hạng B2
13/12/10
338
11
18
HCMC
an_nguyen nói:
Hey ss nguyetnu,
Cuối cùng cũng cũng tìm được người cùng sở thích nghe rock rồi. Mổi lần con trai mà hỏi em thích thể loại nhạc gì em bảo rock ai nghe cũng bỏ của chạy lấy người hết.:D
Rock cũng có nhiều thể loại, vấn đề là thích loại nào chứ.
Nhưng nếu con gái mà thích nghe hard rock hay rockmetal như những bài của GNR thì đúng là cá tính thật.

Hạng B2
5/8/08
190
4
18
53
Đã lỡ yêu tiếng đập trống dồn dập với âm điệu bass rồi thì cứ từ từ mà nghe tới thôi bác ạ :) Hơn nữa em cứ bị tụi con trai trong lớp "đầu độc" không à :( Riết rồi toàn nghe hard với metal không

Tập Lái
18/5/11
30
0
6
nguyệt nữ nói:
@ bạn trẻ ở trên: Bạn bao nhiêu tuổi mà kêu mình là ss :))
Bạn hay nghe thể loại nào, band nào?
oh, vậy hok phải là ss ah. Sr nhé :D,
Tớ nghe nhiều thể loại lắm thể loại nào cũng nghe được hết á. thường nghe nhất là Nightwish, lita ford, Linkking park...

Hạng B2
5/8/08
190
4
18
53
Mình cũng ghiền Linkin' Park đây XD
Mình nghe Creed, Evanescence, Coldplay, Skillet, Helloween, Fleetwood mac, Gun n' Roses, Lynyrd Skynyrd, gần đây còn có thên Avenged Sevenfold

Tập Lái
18/5/11
30
0
6
nguyệt nữ nói:
Mình cũng ghiền Linkin' Park đây XD
Mình nghe Creed, Evanescence, Coldplay, Skillet, Helloween, Fleetwood mac, Gun n' Roses, Lynyrd Skynyrd, gần đây còn có thên Avenged Sevenfold
Hiếm gập được người cùng sở thích cho mình nick đi rãnh rổi pm thảo luận về rock. Rock thì mình không rành lắm mới nghe khoản 2 năm gần đây ah, bị ảnh hưởng từ 1 người ;)). Giờ nghe miết rồi khoái lun.