Tập Lái
24/4/18
4
0
1
24
Mình mới tập lái dc 3 hôm nên muốn hỏi ạ.....mình muỗn đõ xe vào nhà nhưng cái nhà đấy khá hẹp vs lại có dốc mình muốn di chuyển xe thật chậm thì làm thế nào ạ vì lúc mình nhả hết côn xe vẫn di chuyển nhanh nhưng lên dốc nếu k mớm ga thì xẽ chết máy nên mình muốn hỏi m.n lm thế nào để xe đi thật chậm để di chuyển xe ạ vs lại cả lùi nữa

Hạng B2
10/10/17
175
98
28
39
Kềm côn là giữ chân côn để hãm tốc độ của xe. Lúc mới de thì nhả từ từ cho xe de ko nhả hết giữ ở mức đó nếu xe chạy nhanh thì nhấn chân nhẹ vào chân côn rồi giữ ở vị trí thì xe sẽ chậm lại. Cái này thì phải tập nhiều mới có cảm giác chân côn

Tập Lái
24/4/18
4
0
1
24
Kềm côn là giữ chân côn để hãm tốc độ của xe. Lúc mới de thì nhả từ từ cho xe de ko nhả hết giữ ở mức đó nếu xe chạy nhanh thì nhấn chân nhẹ vào chân côn rồi giữ ở vị trí thì xe sẽ chậm lại. Cái này thì phải tập nhiều mới có cảm giác chân côn
Nhưng chỗ đấy dốc thì phải mớm thêm tí ga chứ ạ....vs lại k dc nhả hết côn phải k ạ

Tập Lái
16/6/17
6
2
3
Vào số 1, nhả côn từ từ cho xe chạy chậm như bạn muốn. Thêm nữa là phải kiếm thầy dạy để có chỗ chửi khi đụng vào đâu chứ... hehee

Hạng C
27/11/17
686
418
63
55
Đây là kỹ năng, chỉ có thể thực hành rồi có kinh nghiệm
Bác nên tập ngoài sa hình, địa hình rộng để có cảm giác tốt về côn - ga - thắng rồi áp ụng cho địa bàn hẹp

Tập Lái
6/6/17
42
14
8
43
Địa hình hẹp mà bác lại chưa rành côn ga thắng thì ko nên vào chuồng hẹp vậy đâu. Luyện rành rọt hãy thử nhé bác.

Hạng B2
8/6/17
140
49
28
38
Thế này nhé bác.
Côn thì nhớ thế này: đạp hết thì xe dừng, nhả hết thì xe chạy nhanh. ( trên đường bằng). Như vậy theo yêu cầu của bác chạy chậm nhất có thể thì nhả côn có giới hạn thôi, tới mức tốc độ bác mong muốn thì giữ nguyên chân côn ở đó là được, muốn chậm hơn nữa thì đạp côn sâu thêm tí xíu.
Cứ thế mà áp dụng cho cả lên dốc. Trường hợp dốc quá cao thì phải mớm thêm ga thôi bác nhá.

Tập Lái
16/1/18
25
12
3
37
Mình nghĩ là không thể thả hết chân côn được, thả ở 1 mức độ vừa phải để máy còn hãm lại xe, cần thì thêm thắng 1 tí, chứ bạn nhả hết côn là xe nó trôi ngon lành rồi :D