Tập Lái
9/4/15
4
2
3
35
Ho Chi Minh City, Vietnam
Hiện tại mình đang đi làm cty, nhưng cũng muốn ấp ủ cái gì đó, trước đây cũng làm vài ba website nhưng chả được đi đến đâu cả. Và khi lead của trang web clone 9gag là haivl bị chết nó đã để lại một lỗ hổng khá lớn và có vẻ giờ chưa có trang nào lấp được lỗ hổng này. Hiện tại mình cũng vừa làm một trang web là haivl.it, source code thì lấy trên mạng về và update lại.

Thú thực là lúc đầu em cũng khá tự tin vì có kiến thức coding, cũng biết chút ít về SEO, về tiền nong tuy không nhiều nhưng cũng kha khá. Vả lại mô hình này đã chứng minh thành công vì nhu cầu giải trí là có thật và rất chính đáng. Trang haivl.it của em chỉ chấp nhận nội dung "sạch" - tức không có chính trị và tôn giáo.

Ngoài ra, mình có thuê thêm vài bạn làm post bài đều đặng lên website, cũng có thêm các clip hài trong nước và nước ngoài. Em có thể tự hào haivl.it là hệ thống có tốc độ post bài nhanh nhất nhì so với các trang web tương tự.

Tuy nhiên, có thể làm SEO chưa tốt hoặc nội dung chưa thật hấp dẫn nên đến giờ vẫn còn chưa có nhiều visitor. Chi phí hiện tại đã khá cao và nhiều khả năng mình không chịu nổi nhưng thành quả thì còn chưa thấy đâu. Hơi bắt đầu nản. Đây là trang web tâm huyết nhất mà em đã từng làm và chi phí đầu tư cho nó cũng tương đối đấy ạ.

Các bác có thể tư vấn hoặc góp ý giúp mình SEO để website vào top không, spam diễn đàn có vẻ không hiệu quả lắm còn QC trên fanpage thì em hơi mù mờ !

Tập Lái
14/5/13
20
1
3
vấn đề về marketing online đây mà :v . hồi xưa dể ăn chứ h khó ăn lắm cuộc chơi này h ai cũng biết bạn ạ

Hạng B2
9/1/13
260
6
18
Bây giờ thì bỏ tiền ra mua view thôi bạn. Đẩy PR trên FB là ok nhất cho loại hình của bạn để kéo traffic!
Btw, mà sao website bạn load lâu quá vậy?

Tập Lái
9/4/15
4
2
3
35
Bây giờ thì bỏ tiền ra mua view thôi bạn. Đẩy PR trên FB là ok nhất cho loại hình của bạn để kéo traffic!
Btw, mà sao website bạn load lâu quá vậy?
Có thể do mạng đó bác ạ, mấy hôm nay thỉnh thoản em cũng gặp trường hợp này, có lúc còn không vô nỗi . . .dantri.
Mà hiện tại tui em dung domain 3giai.com để thay thế haivl.it rồi ạ, cũng làm giống haivl ngày trước thôi !

Tập Lái
9/4/15
4
2
3
35
Sang giờ vác máy đi vòng vòng check, đúng là nhà mạng nào dùng VNPT thì chậm kinh. Em đang tính lại chuyển server sang NCC khác cho chắc ăn.