Hạng D
1/9/10
1.665
54
48
0906 90 12 26
Thưa các bác,
Em suy tư rất nhiều sau những bài báo về những vụ tai nạn do cố tình của Tài Xế.
Em cảm nhận là đạo đức người cầm lái hiện đang xuống đến mức báo động - nhưng sau nột quá trình suy tư em không nghĩ vậy... Theo em những lúc như vậy do tài xế đang say máu vào những xung đột tâm lý tức thời... không có những thông tin hay cảnh báo cắt đứt cảm xúc (ẩu) nhất thời đó nên đã gây ra những sai lầm đáng tiếc....
Mặc khác, trong lúc đang lái xe mỗi khi nghe câu Slogan của VOV GT là "Phía trước tay lái là sự sống - Hãy lái xe bằng cả trái tim" là em như chợt tỉnh những cảm xúc khác gây lái xe ẩu hơn (như có tranh chấp đường với xe khác - CV gấp mua đua nhanh - hay muốn cãm giác mạnh khi lái xe). Em đã cẩn thận hơn khi lái xe và bỏ qua những hỉ nộ ái ố đó ngay tức khắc ....
Em chợt nghĩ rằng nếu câu đó luôn xuất hiện trước mắt Người Cầm Lái thì có lẽ sẽ hạn chế những tai nạn không đáng có.... Em có chia sẻ thông điệp và ý tưởng này với một số và được sự đồng tình. Em cũng đã điện thoại xin phép và được sự đồng tình của VOV GT và một số BÁO.

VỚI THREAD NÀY: EM KÊU GỌI SỰ TÌNH NGUYỆN CỦA OSER ĐỂ TRIỂN KHAI CHIẾN DỊCH NÀY.
VẬN ĐỘNG DÁN STICKER CÂU SLOGAN CỦA VOV GT PHÍA SAU XE​
PHÍA TRƯỚC TAY LÁI LÀ SỰ SỐNG
HÃY LÁI XE BẰNG CẢ TRÁI TIM
các bác đăng ký các mức tình nguyện như sau:​
1. Nhóm Cộng tác triển khai: Thành Viên thường trực Group - cùng họp bàn lên kế hoạch hành động cụ thể​
2. Nhóm Hỗ Trợ Kỹ thuật: không thường xuyên Off triển khai nhưng hỗ trợ về mặt kỹ thuật design - tư vấn - in ấn.​
3. Nhóm Hỗ Trợ Tài Chính: các Mạnh Thường Quân hoặc kêu gọi tài trợ.
4. Nhóm Tình Nguyện dán trên xe của mình.
Earthborn_vn, cong2buy : đã dán theo cách riêng
Xuanan0105, vanhoang: tình nguyện dán

5. Nhóm Tình nguyện vận động các chủ xe khác để đồng ý dán.
* Ủng hộ chưa xác định nhóm cụ thể hoặc ý khác:
   - Thang455411,  Kevin12126

Hình thức đăng ký:​
Nick :​
Nhóm Tình nguyện: 1, 2, 3, 4, 5​
Số ĐT hoặc (và) Email.​
 ​

Rất mong sự ủng hộ của Ban Điều Hành OS và các bác là TRƯỞNG BỐI - HỘI TRƯỞNG các băng phái. :)
 ​

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Em rất dị ứng với cái câu KHẨU HIỆU này,nó mang hơi hám của mấy chục năm hô khẩu hiệu suông mà không làm được cái gì nên trò trống.
Thử nhìn ra các nước lân cận,họ có hô khẩu hiệu xáo rỗng như vậy không,mà sao GT của họ trật tự và an toàn hơn của mình đến thế?
Theo em,nó hoàn toàn sáo rỗng.
Chỉ cần tâm niệm trong đầu một điều: HÃY LÁI XE ĐÚNG LUẬT GTĐB!
Và hãy hô nó thành khẩu hiệu!
Như vậy là đủ rồi.

Hạng D
27/12/11
2.225
7
38
41
NGUYEN T nói:
Em rất dị ứng với cái câu KHẨU HIỆU này,nó mang hơi hám của mấy chục năm hô khẩu hiệu suông mà không làm được cái gì nên trò trống.
Thử nhìn ra các nước lân cận,họ có hô khẩu hiệu xáo rỗng như vậy không,mà sao GT của họ trật tự và an toàn hơn của mình đến thế?
Theo em,nó hoàn toàn sáo rỗng.
Chỉ cần tâm niệm trong đầu một điều: HÃY LÁI XE ĐÚNG LUẬT GTĐB!
Và hãy hô nó thành khẩu hiệu!
Như vậy là đủ rồi.
HÃY LÁI XE ĐÚNG LUẬT GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ

Hạng B2
24/3/11
355
2.576
123
Ý tưởng của bác chủ rất hay nhưng theo em thì dán như thế nhiều chữ quá, cũng có có thể gây xấu xe hoặc có cái gì đó về mặt tâm linh (sợ xui) nên sẽ ít người hưởng ứng! Hay chỉ cần 01 symbol cách điệu là đủ, ví dụ hình trái tim cầm vô lăng chẳng hạn…Đây là ngu ý của em, mong các bác góp ý thêm…

Hạng D
1/9/10
1.665
54
48
0906 90 12 26
em đang lắng nghe ý kiến mấy bác.....
nhưng ý em là câu gì mà người lái xe nhìn thấy có tác dụng tích cực vào não bộ và chạy bớt chạy ẩu hơn.

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
Dán thêm cái hình anh # là lái xe an toàn, khỏi khẩu hiệu