Tập Lái
6/1/15
9
15
3
39
Tình hình là sau gần 02 tháng sử dụng xe Attrage với nhu cầu là giúp đỡ các bạn đang quan tâm về cũng như mình trước đây và giải đáp những thắc mắc thực tế về e này mình xin lập topic này để anh em nào có thắc mắc thì post vào đây.
Đầu tiên về mức tiêu hao nhiên liệu (cái này nhiều người quan tâm nên mình post trước)
- Trong thành phố: tùy vào đường xá kẹt xe nhiều hay ít mà mức tiêu hao nhiên liệu khác nhau (cái này các nhà sản xuất còn bó tay nên em không dám có ý kiến)
- Đường trường:
+ Từ TPHCM đi Vũng Tàu: (đi tuyến Quốc lộ 53, ko đi cao tốc nhé) chạy đúng tốc độ quy định, 2 người, cốp sau rỗng, điều hòa nhiệt độ để 25C: 4,9 lít/100km.
+ Từ TPHCM đi Phước Long - Bình Phước: chạy đúng tốc độ quy định, 2 người, cốp sau rỗng, điều hòa nhiệt độ để 25C: 4,8lít/100km.
PS: xe mình là attrage hộp số vô cấp màu bạc nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
cho em hỏi thử, em đi aveo, máy và HP lớn hơn, xác nặng hơn, đi 100km/h vẫn còn đầm, nhưng lên 110 thì vô lăng có hiện tượng rung, lắc, attrage bác có test 110 -> 120 thử ko, có rung lắc vô lăng ko?

Tập Lái
6/1/15
9
15
3
39
cho em hỏi thử, em đi aveo, máy và HP lớn hơn, xác nặng hơn, đi 100km/h vẫn còn đầm, nhưng lên 110 thì vô lăng có hiện tượng rung, lắc, attrage bác có test 110 -> 120 thử ko, có rung lắc vô lăng ko?
e chưa có dịp chạy cao tốc nên ko biết, nhưng khoảng 90km/h thì chưa có gì xảy ra

• Like
Reactions: Mr migoi