Chào các bác, tình hình là sau bao nhiêu năm mơ ước em cũng gom được khoảng 300+ củ và em chỉ kết 2 con trên của Ford. Vậy các bác tư vấn dùm em nên chọn sedan hay suv ạ? Em chủ yếu đi về quê hoặc thỉnh thoảng đi công tác tỉnh, còn nội thành thì chắc ráng mua thêm con spark van cho bà cả đưa đón con và em ké đi gần.
Em thấy Mông là em kết nhất rồi nhưng chỗ em đường Huỳnh Tấn Phát bị ngập nên còn lăn tăn . Vậy mông ngập mấy cm thì còn chạy được. Từ nguyễn thị thập vô nhà em chỉ khoảng 500m bị ngập khi triều cường, cái này mình biết trước nên cũng có thể chủ động tránh giờ ngập cũng được.
Nhân đây mấy bác ở hội Ford có lên đời thì hú em, em cảm ơn và chúc các bác năm mới hạnh phúc ạ

Hạng C
13/12/11
811
69
28
Bác đã có câu trả lời chọn esc dồi còn j (đg ngập) ! nhớ KT xe kỹ xem cần làm thêm or sắp phải làm j nhé, chứ ko lại .............bỡ ngỡ ! ;)

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
mông vẫn là đỉnh, nhưng tình hình thực tế của bác ko chọn mông đc rồi, chấp nhận thôi bác

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Điều kiện của bác chủ hiện giờ (300 củ, đường ngập 500m) thì:
1/ Nếu chọn Mông, chỉ chọn Mông 1 vạch ngon, 2 vạch ráng tí nữa từ 350...đường ngập ít nhiều gì cũng nguy hiểm với Mông...vì Mông sợ ẩm mốc lác ngứa lém...:D
Nhưng có cách khắc phục...dù đường có ngập 50cm...chạy vỡn vô tư..đố các cụ Mông làm cách lào???
2/ Tầm tiền này phù hợp Ếch 3.0 hơn...máy mạnh hơn nhưng ko mượt bằng (vì hộp số 4 cấp)...và xăng khoảng 12l đường trường so với Mông 9l...

Điều kiện của bác chủ hiện giờ (300 củ, đường ngập 500m) thì:
1/ Nếu chọn Mông, chỉ chọn Mông 1 vạch ngon, 2 vạch ráng tí nữa từ 350...đường ngập ít nhiều gì cũng nguy hiểm với Mông...vì Mông sợ ẩm mốc lác ngứa lém...:D
Nhưng có cách khắc phục...dù đường có ngập 50cm...chạy vỡn vô tư..đố các cụ Mông làm cách lào???
2/ Tầm tiền này phù hợp Ếch 3.0 hơn...máy mạnh hơn nhưng ko mượt bằng (vì hộp số 4 cấp)...và xăng khoảng 12l đường trường so với Mông 9l...
Khắc phục cách nào vậy bác? em máu mông từ khi vô OS lận mà giờ đủ điều kiện lại sợ vụ ngập.

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Khắc phục cách nào vậy bác? em máu mông từ khi vô OS lận mà giờ đủ điều kiện lại sợ vụ ngập.
Cách nào cũng có sự bất tiện của nó...nhưng nếu bác chủ động tránh được thì tốt...trường hợp chẳng đặng đừng...bác cứ tháo cái co nối từ họng hút gió đến bầu lọc gió...tháo ra...chạy vô sờ tư...khi qua đoạn ngập...gắn lại...
Đây là biện pháp đối phó tình huống!