Tập Lái
15/5/14
10
0
1
35
Tình hình là em mua con Mondeo V6 2003 chạy được gần 1 năm nay thì phát những bệnh như sau:

1. Lóc máy lạnh đã banh chành. Bác nào biết chỗ nào bán lóc mới hoặc mình có thể chế lóc của Nhật vào được không? Vì lóc này trong hãng báo quá mắc.. :(

2. Xe chạy đến tốc độ 70 - 80 km/h máy rung mạnh. Ra hãng thì họ trả lời là do dòng xe này nó vậy. Nghe xong đứng hình luôn..

Bác nào rành về những bệnh này thì cho em thông tin với.. Có garage nào chuyên xe Ford ở Đồng Nai hoặc HCM không ạ? Em ở Biên Hòa Đồng Nai.

Cám ơn các Bác.

Hạng B2
28/2/12
120
37
28
52
Quan 03
Về block lạnh thì bác ra chỗ chuyên máy lạnh Tân sơn nhất, trên đường ra lăng cha cả, cộng hoà, chỗ đó làm ok, giá ổn.

Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.308
4.999
113
Lốc lạnh gin của mon hư ko sửa dc:
lốc mới ở ngoài thấy báo khoàng 60% giá so với hãng
có thể chế ống dùng lốc Denso mới, giá chỉ khoảng 50% (họ nói bền hơn, có thể sửa dc ?)
bác ra khu điện lạnh ô tô TSN họ làm cho.

May rung thì em chịu, có lẽ do cao su chân máy chăng. Xe em lên cao tốc chạy 100 vẫn êm, chỉ nghe tiếng lốp.

Hạng C
13/12/11
811
69
28
..Má
có thể chế ống dùng lốc Denso mới, giá chỉ khoảng 50% (họ nói bền hơn, có thể sửa dc ?)

May rung thì em chịu, có lẽ do cao su chân máy chăng. Xe em lên cao tốc chạy 100 vẫn êm, chỉ nghe tiếng lốp.
Kinh, xe bác êm thế, chỉ nghe tiếng lốp thôi. Xe em thì...im ru bà rù luôn, tiếng lốp cũng chẳng nghe được...vì.......em chua chạy...hehe.....

@bác chủ: BH bác ở chổ mô ? Biển số xe bác ? Ko chừng em có gặp xe bác rồi đó...hihi...
Chổ nào nói bác là chạy 70-80km/h máy rung mạnh là bình thường ? Mà em thắc mắc là tại sao khi đang chạy mà bác biết máy rung mạnh ?

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
15/5/14
10
0
1
35

Cám ơn thông tin của Bác.

Em còn 1 vấn đề nữa là cái lock của bên trung tâm ( bên tài ) không lock được. Khi bấm lock thì nó lock 3 cửa kia, cửa bên tài không lock. Ra Hãng kiểm tra thì họ bảo cháy main trung tâm gì đó, giá thay hình như là 11 triệu thì phải.. Bác biết chỗ nào xử lý được cái này giúp em với.

Tập Lái
15/5/14
10
0
1
35
..Má
Kinh, xe bác êm thế, chỉ nghe tiếng lốp thôi. Xe em thì...im ru bà rù luôn, tiếng lốp cũng chẳng nghe được...vì.......em chua chạy...hehe.....

@bác chủ: BH bác ở chổ mô ? Biển số xe bác ? Ko chừng em có gặp xe bác rồi đó...hihi...
Chổ nào nói bác là chạy 70-80km/h máy rung mạnh là bình thường ? Mà em thắc mắc là tại sao khi đang chạy mà bác biết máy rung mạnh ?

Em ở gần Ngã Tư Lạc Cường. Trong hãng trả lời là khi chạy lên đến tốc độ 80 km/h thì nó sẽ tự động rung máy để hạn chế tốc độ. Em thấy câu trả lời này không hợp lý. Em có nhờ họ kiểm tra cao su chân máy và bugi, nhưng 2 cái này không có vấn đề gì. Bác biết Garage chuyên xe Ford thì cho em xin địa chỉ.
Khi đang chạy tốc độ khoảng 80km/m mà nhấn thêm ga nữa thì máy rung -> đầu xe rung lắc..

Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.308
4.999
113

Em còn 1 vấn đề nữa là cái lock của bên trung tâm ( bên tài ) không lock được. Khi bấm lock thì nó lock 3 cửa kia, cửa bên tài không lock. Ra Hãng kiểm tra thì họ bảo cháy main trung tâm gì đó, giá thay hình như là 11 triệu thì phải.. Bác biết chỗ nào xử lý được cái này giúp em với.

vụ này bác chạy vào Bến Thành Ford họ kiểm tra cho. nếu thật sự hư thì buộc phải thay.
lúc trước em cũng bị 2 lần, một lần cửa tài, 1 lần cửa sau bên phải.
(nếu bị cửa tài thì khi lock bằng remote, 3 cửa kia lock xong lại mở ngay vì cửa chính ko lock dc, còn bị cửa phuj thì chỉ cửa đó ko lock, 3 cửa kia lock bình thường)
cả hai lần đó họ kiểm tra đều khắc phục motor khóa ngâm là xong - về phí thì bác ko phải trả cho BTF, nhưng phải trả công cho anh thợ.
ở đó thợ giúp em nhiều nên cũng ngại. mỗi lần vào em chọn 1 service gì đó (tay nhớt, doăng, v.v. ) để trả tiền cho hãng và kết hợp nhờ thợ giúp việc kia luôn. bác cứ trao đổi thẳng với họ.

Hạng C
13/12/11
811
69
28
Em ở gần Ngã Tư Lạc Cường. Trong hãng trả lời là khi chạy lên đến tốc độ 80 km/h thì nó sẽ tự động rung máy để hạn chế tốc độ. Em thấy câu trả lời này không hợp lý. Em có nhờ họ kiểm tra cao su chân máy và bugi, nhưng 2 cái này không có vấn đề gì. Bác biết Garage chuyên xe Ford thì cho em xin địa chỉ.
Khi đang chạy tốc độ khoảng [BCOLOR=#ff0000]80km/m mà nhấn thêm ga nữa thì máy rung -> đầu xe rung lắc[/BCOLOR]..
Như vậy là có vấn đề cần xử lý rồi bác, xe em cũng Mondeo V6 2.5 luôn nè và đã thử trên cao tốc LK-ĐL 140km/h (đủ tải 05 người) ko hề có hiện tượng như vậy.

Hạng B2
28/2/12
120
37
28
52
Quan 03

Em thấy Mondeo hay bị lỗi này tuỳ nặng nhẹ, bác xem lại sao chứ thay 11 chai thi khoá bằng chìa cho lành. Bác tham khao thêm:
http://www.otosaigon.com/forum/Mond...tai-khong-khoa-tong-duoc-hic-m6309596-p2.aspx

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Tình hình là em mua con Mondeo V6 2003 chạy được gần 1 năm nay thì phát những bệnh như sau:

1. Lóc máy lạnh đã banh chành. Bác nào biết chỗ nào bán lóc mới hoặc mình có thể chế lóc của Nhật vào được không? Vì lóc này trong hãng báo quá mắc.. :(

2. Xe chạy đến tốc độ 70 - 80 km/h máy rung mạnh. Ra hãng thì họ trả lời là do dòng xe này nó vậy. Nghe xong đứng hình luôn..

Bác nào rành về những bệnh này thì cho em thông tin với.. Có garage nào chuyên xe Ford ở Đồng Nai hoặc HCM không ạ? Em ở Biên Hòa Đồng Nai.

Cám ơn các Bác.
1/ Nghe nói chế lốc camry được, dễ thay đồ...Bác chủ thử hỏi bên Hữu Tâm/ đường Lê Hông Phong xem.
2/ Em ko hiểu máy rung mạnh ra sao? Thông thường Mông tăng tốc êm ru, xe em giống bác Bắc lên 140km/h ở cao tốc LT-DG im ru...nếu có rung giật là cóa vấn đề...Bác chủ mô tả thêm như máy rung ở 80, qua tốc độ đó còn? hay đầu xe rung theo phương ngang?