Tư Vấn Mondeo

Tập Lái
23/9/16
4
19
3
39
Chào các cụ,
Em có ngân sách đến 400 tr, có nên mua mondeo không ? Nếu nên thì mua đời nào cho lành ?
cảm ơn các cụ

Hạng B2
9/8/17
238
202
43
400 thì bác có thể kiếm một con đời khoảng 2010, tuy nhiên phải chịu khó tìm một tí và có người quen dẫn đi xem xe. Mondeo chắc chắn không thể xếp vào dòng xe "lành", nhưng nó cũng không quá khủng khiếp như lời đồn. Nói về kiểu dáng thì tuy là gái già nhưng dáng vẫn nuột, chạy thì đầm bốc, cách âm tốt, option thì miên man: ghế chỉnh điện 4 phương tám hướng, nhớ gương, nhớ ghế, lên xuống kính 1 chạm, ưu điểm nữa là sau một thời gian sử dụng bác có khả năng thành thợ hoặc thương gia luôn.
Xe cũ thì lâu lâu hỏng cái này cái kia không tránh khỏi, mua xe thì bác nên chọn chiếc nào thay đồ càng nhiều càng tốt, mà thật ra thì nếu đời 2010 thì cũng chưa cần thay gì nhiều, nếu cẩn thận bác thay hết các loại chất lỏng: xăng, nhớt máy, nhớt số , nhớt trợ lực, nước mát, các thể loại cao su: cao su dầu, cao su chân máy, cao su giảm chấn gầm..
Nhược điểm lớn nhất là nếu bác đã ngồi lên mông đau thì sau đổi xe chỉ có thể lên bim mẹc au đì chứ không xuống được.

Hạng D
30/11/10
3.965
56.145
113
Xe Ford thì tốt nhất đừng mua cũ, toàn ốm đau bệnh hoạn, tiền nuôi bệnh nhiều khi mắc hơn tiền mua. đặc biệt cũng đừng tin kết quả kiểm tra của bọn hãng Ford! Search google vụ Ford bán xe cũ.

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Các bác cho e hỏi lấy Mondeo đời 2003-2004,2.0 AT có phải lưu ý gì k ạ? Xe hay hỏng những gì? Phụ tùng ngoài mắc k ạ? Tầm 200tr trở lại có k ạ?

Hạng B2
9/8/17
238
202
43
Các bác cho e hỏi lấy Mondeo đời 2003-2004,2.0 AT có phải lưu ý gì k ạ? Xe hay hỏng những gì? Phụ tùng ngoài mắc k ạ? Tầm 200tr trở lại có k ạ?
Phải lưu ý đổ xăng mới chạy được bác ạ. Xe từng đó tuổi thì cái gì cũng có thể hỏng được, phụ tùng ngoài thì em nghĩ nó cũng không quá mắc ạ và tầm 200 thì kiếm được xe ngon luôn. Em giỡn tí, bác có vẻ cũng là người chơi xe có kinh nghiệm nên em nghĩ bác có thể thuần hoá được em nó. Trên facebook có hội mondeo of&os bác vào sinh hoạt mấy bữa là kiếm được xe ngon choét ạ.

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Phải lưu ý đổ xăng mới chạy được bác ạ. Xe từng đó tuổi thì cái gì cũng có thể hỏng được, phụ tùng ngoài thì em nghĩ nó cũng không quá mắc ạ và tầm 200 thì kiếm được xe ngon luôn. Em giỡn tí, bác có vẻ cũng là người chơi xe có kinh nghiệm nên em nghĩ bác có thể thuần hoá được em nó. Trên facebook có hội mondeo of&os bác vào sinh hoạt mấy bữa là kiếm được xe ngon choét ạ.
Dạ cám ơn sự nhiệt tình vui tính của bác nhé. E canh me 4b.com lâu rồi nhưng k thấy bán Mondeo 2.0AT. Mấy bữa nay thấy bán nhiều quá. Cũng chưa từng nhìn em nó và sờ nắn nên với Ford e lạ lẫm lắm. Matiz, Fiat, Mitsubishi Jolie (xe e đang đi) thì e còn phán bừa được chứ Mông đao thì e chưa nghiên cứu.

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Bác xem con này giùm e coi có trong hội ta không ạ?ổn không? thấy đăng gần nửa năm rồi mà vẫn giữ giá
https://bonbanh.com/xe-ford-mondeo-2.0_at-2003-1190334