Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Mong các bác giúp đỡ em

Tập Lái
14/12/17
6
4
3
31
Mong các bác giúp đỡ em
Như tiêu đề hình bên phải là Mazda 6 , bên phải là Mercedes-Benz. Em muốn sơn lại mấy cái nẹp đen nhựa đó của Mazda giống như đen bóng của con Mercedes-Benz đó thì có bị tróc sơn ko ạ. Vì con mazda 6 nẹp đó là nhựa em sợ bị bung. Em có hỏi ở hãng thì họ củng bảo vậy và ko có nhận làm. Thiệt tình nhìn cái nhựa đó ko có đồng bộ tí nào. Các bác có cách nào hay địa chỉ nào làm được cho em xin với. [pagebreak][/pagebreak]
Em củng nghĩ tới dán decal ở pro wap quận 5 được ko ạ.
Cảm ơn các pro nhiều.

Last edited by a moderator:
View attachment 1096878 Như tiêu đề

hình bên phải là mazda 6 , bên phải là mece

Em muốn sơn lại mấy cái nẹp đen nhựa đó của mazda giống như đen bóng của con con mec đó thì có bị tróc sơn ko ạ.

Vì con mazda 6 nẹp đó là nhựa em sợ bị bung.

Em có hỏi ở hảng thì họ củng bảo vậy và ko có nhận làm.

Thiệt tình nhìn cái nhựa đó ko có đồng bộ tí nào.

Các pro có cách nào hay địa chĩ nào làm được cho em xin với.

Em củng nghĩ tới dán decal ở pro wap quận 5 được ko ạ.

Cảm ơn các pro nhiều.
Sơn lại đc mà bác

Hạng B1
29/4/16
59
42
18
TP.HCM
Nhìn giống nước sơn thật ko bác, em củng định ra đấy dán.
bác ra đó họ sẽ tư vấn cho bác, cũng bóng như sơn luôn, lưu ý bác nên chọn decal 3M, giá hơi chát tí nhưng đẹp, lúc trước em có dán nóc bằng decal đó, nói chung là ưng bụng lắm ^^

• Like
Reactions: tuhenes
Tập Lái
14/12/17
6
4
3
31
bác ra đó họ sẽ tư vấn cho bác, cũng bóng như sơn luôn, lưu ý bác nên chọn decal 3M, giá hơi chát tí nhưng đẹp, lúc trước em có dán nóc bằng decal đó, nói chung là ưng bụng lắm ^^

Bữa bác dán nóc bên đó hết tầm bao nhiêu vậy bác. ^^.

• Like
Reactions: namphuongnguyen
Hạng B1
29/4/16
59
42
18
TP.HCM
Bữa bác dán nóc bên đó hết tầm bao nhiêu vậy bác. ^^.
Cái này bên wrap pro gửi cho em "+Film trung cấp W2T của Mã Lai giá 950.000đ +Film cao cấp 3M 1080 số một thế giới của Mĩ (bên em độc quyền chính hãng tại VN) giá 1.950.000đ _Hàng trung cấp bóng 7/10 so với sơn, bảo hành 2 năm _Hàng 3M bóng như sơn, bảo hành lên đến 10 năm. Lúc tháo film không để lại keo" của mình dán hết 1950 đó bác, xe mình i10

• Like
Tập Lái
14/12/17
6
4
3
31
Cái này bên wrap pro gửi cho em "+Film trung cấp W2T của Mã Lai giá 950.000đ +Film cao cấp 3M 1080 số một thế giới của Mĩ (bên em độc quyền chính hãng tại VN) giá 1.950.000đ _Hàng trung cấp bóng 7/10 so với sơn, bảo hành 2 năm _Hàng 3M bóng như sơn, bảo hành lên đến 10 năm. Lúc tháo film không để lại keo" của mình dán hết 1950 đó bác, xe mình i10

Ok tks bác nhiều nhé. Bác tl nhiệt tình quá. Để em đem xe ra cho họ làm xem sao. Kak.

• Like
Reactions: namphuongnguyen
Hạng C
13/3/17
752
278
63
em cũng đang lăn tăn vụ này ạ, thực sự cái nẹp cửa đó của mazda làm khá xấu, nó sần sần một thời gian nó bạc máu đi nhìn mất thẩm mỉ, kèm đó là cả nẹp viền cửa nữa,của mazda 6 nhựa mạ còn đỡ,mazda 3 làm bằng cao su dễ trầy mà nhanh lão hoá. Theo e cái đó bác có thể sơn được,ở vũng tàu chỗ e cũng may gần Subaru nên cũng tiện,sơn rất ok vì e ngại lên hãng lắm rồi,xe đen xanh lại đi sơn đen bóng, bác nên tìm chỗ nào uy tín sơn đẹp bao check chứ e gặp nhiều bác đi xe góp ý với em xe mày trầy như vậy ra ngoài nó sơn hết 100k chứ mấy, nghe mà chán, sơn ô tô làm như xe máy:D

• Like