Hạng D
6/12/06
1.219
17.137
113
40
Em có dư 1 bộ loa PC soundmax 4.1 (có sub),muốn tận dụng nó để thay cho dàn loa trên xe cỏ.Mong các bác chuyên âm thanh bỏ tí thời gian tư vấn giúp em:
-Có thể thực hiện ý tưởng được ko?
-Có nguy hiểm cho xe ko?
-Nếu có thể, ở đâu có thể giúp em lắp bộ loa này vào xe cỏ.

Mong sự tư vấn của các chuyên gia âm thanh xe hơi.

Em cảm ơn.

Tập Lái
4/3/13
47
0
0
Gắn lên vẫn nghe được, vẫn có tiếng phát ra nhưng em chắc chắc sẽ bị nhiễu khi bác đạp ga và vấn đề phức tạp khác là liên quan tới phần điện trên xe. Thường bộ chuyển nguồn trên bộ loa vi tính chuyển từ 220V xuống khoảng từ 16-18 hoặc 32 Volt . Nếu bác đưa vào xe thì bác phải làm thêm một bộ nguồn khác để chạy bộ loa này thì quá phức tạp và tiếng phát ra không hay. Nên em khuyên bác bỏ ra khoảng 1 triệu là có được cặp loa để thay loa cỏ theo xe, mà không lăn tăn về phần điện đóm trên xe.

Hạng D
6/12/06
1.219
17.137
113
40
bác có thể giới thiệu giúp em 1 bộ giá Xóm nhà lá được ko ah?
bossaudio.vn nói:
Gắn lên vẫn nghe được, vẫn có tiếng phát ra nhưng em chắc chắc sẽ bị nhiễu khi bác đạp ga và vấn đề phức tạp khác là liên quan tới phần điện trên xe. Thường bộ chuyển nguồn trên bộ loa vi tính chuyển từ 220V xuống khoảng từ 16-18 hoặc 32 Volt . Nếu bác đưa vào xe thì bác phải làm thêm một bộ nguồn khác để chạy bộ loa này thì quá phức tạp và tiếng phát ra không hay. Nên em khuyên bác bỏ ra khoảng 1 triệu là có được cặp loa để thay loa cỏ theo xe, mà không lăn tăn về phần điện đóm trên xe.

Tập Lái
4/3/13
47
0
0
Bác có thểm tìm các cặp loa của Pioneer, Sony có giá dao động từ 800-1 triệu hoặc hàng Boss của bên em cho xe của bác khoảng từ 500-700 ngàn đồng

Hạng B2
9/1/09
392
16
18
Bạc Liêu.
Phần lớn áp cho loa vi tính là 12v +-. Nên khi bỏ biến áp ra, lấy nguồn 12v + thì cũng như không. Nếu muốn nghe thì phải đưa 12 lên 220v rồi vào loa. Nhưng do biến thế thường không có sin chuẩn, nên sẽ gây nhiễu và hơi ù. Túm lại là không nên.
Nếu xe cỏ, thì mua 1 đầu đĩa và tận dụng loa cũ thì oki hơn.

Hạng B1
4/3/13
55
0
0
bossaudio.vn nói:
Bác tư vấn pro quá đi