Tập Lái
11/11/14
21
6
3
Chào các bác! Sau một thời gian cầy kéo vật lộn kiếm ăn em lại ngoi lên nhờ các bác chút he he... chả là hôm qua đi công tác về thì thấy con Morning 2010 của bà xã em có hiện tượng khi nhả vô lăng ra hơi bị nhao lái về bên trái chút nên khi chạy thẳng cứ phải hơi ghìm tay về bên phải. Em có hỏi mấy người thì họ nói là : 1/ Lốp chửa ( phồng, zộp... ) 2/ Bạc thước lái hư hỏng cần phải đóng lại Em đã kiểm tra lốp thì vẫn ngon lành ko hiện tượng gì. Vậy vấn đề còn lại nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn cho em có phải cần thay bạc thước lái không hoặc là do các vấn đề Kĩ thuật khác. Nếu do bạc thước lái thì nếu cố chạy thì nó ảnh hưởng gì đến lốp, giảm sóc hay các bộ phận khác của xe không ạ?
cảm ơn các bác nhiều và mong hồi âm.

Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Nếu vỏ vẫn còn ngon lành thì bác đi chỉnh thước lái 1 chút là xong mà chỉnh cái này mấy chừng 30 phút :3danbanh:

Hạng C
21/6/14
901
381
63
Sài Gòn
Chào các bác! Sau một thời gian cầy kéo vật lộn kiếm ăn em lại ngoi lên nhờ các bác chút he he... chả là hôm qua đi công tác về thì thấy con Morning 2010 của bà xã em có hiện tượng khi nhả vô lăng ra hơi bị nhao lái về bên trái chút nên khi chạy thẳng cứ phải hơi ghìm tay về bên phải. Em có hỏi mấy người thì họ nói là : 1/ Lốp chửa ( phồng, zộp... ) 2/ Bạc thước lái hư hỏng cần phải đóng lại Em đã kiểm tra lốp thì vẫn ngon lành ko hiện tượng gì. Vậy vấn đề còn lại nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn cho em có phải cần thay bạc thước lái không hoặc là do các vấn đề Kĩ thuật khác. Nếu do bạc thước lái thì nếu cố chạy thì nó ảnh hưởng gì đến lốp, giảm sóc hay các bộ phận khác của xe không ạ?
cảm ơn các bác nhiều và mong hồi âm.
xem cái nầy nè bác
https://www.otosaigon.com/threads/c...-dang-hoang-chut.8642653/page-8#post-10334650

• Like
Reactions: Koaisat
Tập Lái
11/11/14
21
6
3
Báo cáo với các bác là em vừa đi sử ní em nó về xong. Gất chi là ngon ngẻ, bơm hơi chuẩn mỗi lốp 2,2kg, cân lốp và bấm lại chì, chỉnh lại độ chụm. Chạy thử tốc độ 40 cây lô mếch zở lên tay lái vẫn thẳng đét đèn đẹt. Gớm chết chết lúc trước chưa biết gì em cứ là sợ xanh hết cả mặt hế hế... :((
Cảm ơn các bác đax đọc bài và tư vấn cho em!

Hạng C
21/6/14
901
381
63
Sài Gòn
Báo cáo với các bác là em vừa đi sử ní em nó về xong. Gất chi là ngon ngẻ, bơm hơi chuẩn mỗi lốp 2,2kg, cân lốp và bấm lại chì, chỉnh lại độ chụm. Chạy thử tốc độ 40 cây lô mếch zở lên tay lái vẫn thẳng đét đèn đẹt. Gớm chết chết lúc trước chưa biết gì em cứ là sợ xanh hết cả mặt hế hế... :((
Cảm ơn các bác đax đọc bài và tư vấn cho em!
Làm ở đâu cũng phải khai báo cho ae biết chứ. Bác định qua cầu.... Ak.... Keke. Muốn giấu để tự sướng 1 mình ak
:3dcuoi:

• Like
Reactions: Koaisat
Tập Lái
11/11/14
21
6
3
:3dhungio2:
Làm ở đâu cũng phải khai báo cho ae biết chứ. Bác định qua cầu.... Ak.... Keke. Muốn giấu để tự sướng 1 mình ak
:3dcuoi:
Vâng vâng em sướng quá quên chưa báo cáo hết hê hê... Em ở ngoài Hanoi bác ạ, em làm chỗ thegioilop 112 Trường Chinh - Đống Đa ạ. Em thường dạo qua rất nhiều diễn đàn về xe trên cõi net nhưng khi ghé thăm OS thì không thể không đăng nick mặc dù rất lười gõ phím.
Các bác ở Os quả thật rất nhiệt tình với các mem và rất hào phóng chia sẻ những kinh nghiệm cũng như kiến thức về xe và nhiều điều khác nữa.... Túm lại là em muốn nói nhiều thứ nữa zưng cơ mà em sợ... hê hê... Tự các bác hiểu nhế :D
Xin cảm ơn các bác một lần nữa

• Like
Reactions: thevinh78