Tập Lái
12/5/07
27
1
8
Tình hình là morning đời 2010 của em bấm remote lock cửa, đèn remote báo sáng, nhưng xe không khóa cửa được, xi nhan không nháy. Bình thường bấm lock cửa là xi nhan sáng và lock ạ. Em đã thay pin nhưng vẫn vậy. Các bác bắt bệnh giùm em với ạ...

Hạng B2
11/2/14
430
5
0
74
Có thể là xe không đóng hết các cánh cửa lại nên khóa k được, bác kiểm tra xem, còn k vào hãng cho mau bác,.

Tập Lái
12/5/07
27
1
8
em kiểm trả đóng hết các cửa roi` bác ạ. vẫn không dc

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Kiểm tra đầu tiên là hộp cầu chì xem có bị cháy em nào ko ạ...Nếu ko thì có khả năng bị hỏng bộ thu tín hiệu remote rồi bác ơi...(Chú ý cái cầu chì có ghi C/DR Lock gì đó bác, nếu tèo rồi thì thay cái khác, hình như 20A?)

Last edited by a moderator:
Hạng B1
1/10/12
88
2
8
39
0909004109
Bác coi lại cửa sau thử. do em cũng có máy khách bị như vậy. bác cứ mở các cửa ra rồi đóng lại lần nũa thử.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
vậy bấm unlock trên remote thì đèn hazard có chớp 2 lần không? nếu hazard có chớp thì bỏ qua yếu tố hết pin remote và hết bình, bây giờ hãy vào xe bật chìa khóa nổ máy xe lên, nhìn trên bảng đồng hồ(Cluster) xem có ký hiệu của cánh cửa đóng chưa sát chưa? ký hiệu cốp sau mở ko? nếu ok hết thì xem cái nắp capo, mở nắp capo lên, xem cái cục cao su dưới nắp capo có còn không? đa số sau khi đem đi rửa xe thì mất cục cao su này, cục cao su này có tác dụng đè lên cái contact capo, để xe nó biết là nắp capo có mở không? giờ mất cục cao su này rồi thì ko có cái gì để mà đè lên contact nữa.

• Like
Reactions: xinhxinh69
Hạng C
24/5/08
887
167
43
www.facebook.com
jungle nói:
vậy bấm unlock trên remote thì đèn hazard có chớp 2 lần không? nếu hazard có chớp thì bỏ qua yếu tố hết pin remote và hết bình, bây giờ hãy vào xe bật chìa khóa nổ máy xe lên, nhìn trên bảng đồng hồ(Cluster) xem có ký hiệu của cánh cửa đóng chưa sát chưa? ký hiệu cốp sau mở ko? nếu ok hết thì xem cái nắp capo, mở nắp capo lên, xem cái cục cao su dưới nắp capo có còn không? đa số sau khi đem đi rửa xe thì mất cục cao su này, cục cao su này có tác dụng đè lên cái contact capo, để xe nó biết là nắp capo có mở không? giờ mất cục cao su này rồi thì ko có cái gì để mà đè lên contact nữa.
Em thấy vấn đề chỗ lock cửa, cho dù cửa không sát thì bấm lock vẫn nghe tiếng chốt cửa hạ xuống cho dù đèn không sáng, sau khi đóng cửa đèn mới sáng. Có lẽ là cầu chì gì đó đã đứt.

Tập Lái
10/9/18
2
0
1
62
Xe mình kia morning 2008 củng bị như thế, cầu chì còn, role còn, remote có phát tín hiệu nên nghi bị hư bộ phận thu tín hiệu . Có biết chỉ giúp! Tks