Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Morning SI chạy có tiếng huhu

Hạng B2
25/7/16
272
72
28
48
Morning Si của mình chạy có tiếng huhu rất khó chịu.. Không biết do lốp mỏng nên tiếng lốp vọng vào.... hay do xe mới ron cửa quá kính âm thanh không thoát ra được nên có tiếng vọng rất điều huhuhu. Xin diển đàn góp ý

Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
tiếng huhu là tiếng gì vậy bác , em chưa hiểu . Bác thử xem lại giùm em bằng cách bác chạy khi xuất hiện tiếng đó thì bác đừng đạp ga nếu tiếng đó thì do lốp với mặt đường vọng vào , cái đó thì vấn đề chung . Ngoài ra có 1 tiếng ù ù khi bác lên dốc cầu hơi bị thiếu trớn gặp trường hợp vậy bác về số cho nhẹ xe

Hạng B2
25/7/16
272
72
28
48
Là tiếng lốp vọng vào cabin bác ơi, khi hạ cửa xuống thì hết, kéo cửa lên mở máy lạnh là nghe huhuhu. Mình nghỉ :
1/ Không biết các lổ cân bằng áp lực xe có bị bít hay không, và cũng không biết các lổ này năm ở vị trí nào. Xe mình nguyên bản, không làm cách âm nhưng đóng cửa dội hơi dữ lắm, cửa đóng rất chắc nghe tiếng ấm nhưng ngồi bên trong có cảm giác hơi bị ngộp.
2/ Mình đã thử tháo mấy miếng cau su dưới gầm ra, thì cảm giác thoáng hơn, bớt ù ù ù hơn, nhưng lại nghe tiếng rào rào rào dội vào cabin, tiếng giằng ổ gà rất rõ. Tháo cau su dưới gầm ra thì sợ nước chiu vào sàn xe.
3/ Hình như xe càng kín thì càng bị tiếng ù ù phải không các bác, mình không dám dáng cách âm vì sợ khi dáng cách âm càng bị ù hơn
Nhờ diển đàn tư vấn giúp có cách nào để hết tiếng ù ù .. huhu khó chịu mà mình không cần phải hạ cửa kiếng xuống khi chạy không, xe mình chỉ chạy nội thành thôi. Mình đã thay lốp Briston và bơm 2.3kg nhưng tình hình cải thiện không nhiều lắm.

Hạng D
16/7/13
1.304
14.410
113
Thấy Pác matizxanh...quan tâm đến vợ 2 buổi sáng ghê....từ vỏ xe đến tiếng hú...xe dạng nhỏ rồi...những hiện tượng như vậy cung là bt...khong hơn dc....nếy Pác ở gv..hôm nào rảnh...cn...cho pác test thử Morning nhập..mới thay GY...không cách âm....xem sao....hehehe

• Like
Reactions: matizxanh