Tập Lái
9/4/14
17
7
8
Tphcm
www.5giay.vn
Hôm nay, mình chia sẻ việc mình khổ sở với vấn đề điện xe SH của mình cũng như điện xe máy nói chung và một ít kinh nghiệm cũng như nơi sữa uy tín và đàng hoàng mà mình vô tình biết được.

Số là chiếc Sh của mình mua năm 2011 tại hãng. Đi mấy năm nay vẫn ok chỉ thay nhớt với một số thứ lặt vặt. Tự nhiên khoảng 2 tháng trở lại đây xe hay bị tắt máy khi đang chạy, rồi đề lên không nổ máy, kèn thì bóp cứ kêu giống như bị dô nước tẹt tẹt. Mấy lần xe bị tắt máy dẫn bộ ngoài đường dân chúng cứ nhìn mình chằm chằm thấy sợ luôn. Thế cũng đem vô Head để sửa (nói chung mình muốn an tâm hơn).

Mới đầu anh kỹ thuật viên nói cục sạc bị hư bảo thay 1tr450 mình đồng ý thay. Tưởng đâu hết bệnh. Đi khoảng 1 tuần thì lại có hiện tượng tắt máy. Mang vô Head lại kiểm tra một hồi lại nói bình ắc quy bị chảy nước hư, thay 1tr250 mình cũng chịu chỉ mong cho xe nó hết bệnh. Ai ngờ cũng được cỡ 1 tháng xe lại có hiện tượng tắt máy. Lại đem vô head lần này mới shock nè vì lần này mình quyết định đem ra ngoài sửa. A ktv kiểm tra xong báo là bình với sạc ok. Bị yếu cục phát ( mâm lửa ) đề nghị mình thay giá 5tr1. Mình nghe mà hết hồn. Mình mới hỏi tại sao từ trước tới giờ anh chuẩn đoán gì kỳ vậy. Bữa thì hư cái này bữa thì hư cái kia.

Mệt quá mai gõ tiếp. .... :))

Last edited by a moderator:
Tập Lái
9/4/14
17
7
8
Tphcm
www.5giay.vn
[Tiếp tục].
....Bực mình quá mình kêu a ktv lắp lại cho mình. Mình lên mạng xem chỗ nào làm mâm lửa xe sh thì tình cờ biết địa chỉ 165 bùi hữu nghĩa ngay sau lưng chợ Bà chiểu. Mình gọi điện cho a chủ thì nghe được giọng người nam nên cũng bớt lo sợ hơn. Mà lúc đó cũng hơi ngáo không hỏi thay giá mâm lửa xe máy bao nhiêu. Mang tới làm thì anh này phải nói làm rất nhiệt tình và đang hoàng. A này quấn lại bộ mâm lửa xe máy cho mình và công lắp ráp vào luôn chỉ có 3 xị. Rẻ bất ngờ. Đo điện cho mình xem luôn thì các chỉ số đều đúng chuẩn. Cám ơn vì gặp được 1 người thợ tốt như vậy.

Mình chia sẻ trên đây để có ae nào bị cháy mâm lửa, cục sạc, hay bình acquy hư thì có chỗ uy tín giá rẻ để ae làm.

Tập Lái
11/6/14
1
0
1
36
Ho Chi Minh City, Vietnam
xe mình cũng bị y chang bạn! thay sạc vs bình vẫn y như zậy,hết gần 3tr k ra sao. bữa bị nữa, thằng thợ báo phải thay mâm lửa xe máy, ron, nhớt vs nhớt xanh hết 1tr2 lun công! k bjk có chắc ăn k nữa? sao mình gọi số dt bạn share, ng đó nói k fai thợ sưa xe? cho mình lại số fone dc k? xe giờ chạy okie chứ bạn ? tốn kém qa

Anh em nào có kinh nghiệm hay cách sửa điện xe máy thì chia sẻ với :))

Hạng C
31/1/12
955
388
63
51
SH ........... vậy mà ai cũng mua..........
em đây chỉ có con Sirius bèo :((
Anh em nào có biết về ốc mâm lửa Sirius cho em hỏi thăm miếng :)

Tập Lái
9/4/14
17
7
8
Tphcm
www.5giay.vn
xe mình cũng bị y chang bạn! thay sạc vs bình vẫn y như zậy,hết gần 3tr k ra sao. bữa bị nữa, thằng thợ báo fai thay mâm lửa, ron, nhớt vs nhớt xanh hết 1tr2 lun công! k bjk có chắc ăn k nữa? sao mình gọi số dt bạn share, ng đó nói k fai thợ sưa xe? cho mình lại số fone dc k? xe giờ chạy okie chứ bạn ? tốn kém qa
Sorry tại mình lưu lầm số của anh. Bạn cứ chạy ra 165 Bùi hữu nghĩa là có a đó ở đó ah.

Hạng C
31/1/12
955
388
63
51
Ủa còn ốc mâm lửa Winner có anh em có bị trục trặc gì như xe của em không???

Tập Lái
6/6/09
24
0
1
Sợ nhất là mang xe vao hãng,hồi trước có con @ bị dính công tắc FA&COS nên hết bình mang vô hãng mấy thăng KTV phán xe a bị lỗi điện phải tháo toàn bộ xe ra KT lai hệ thống điện, may có thằng ban nhà khu Nguyễn Thái Học Q1 chỉ mang xe ra đó KT,ra đó 1 cậu hv 15,16 tuổi gì đó KT rồi sạc lại cái bình chạy ngon lành.Mình khẳng định là bọn KTV trong hãng được đào tạo, yêu cầu chuyên "chăn gà "chứ bảo chúng nó không biết gi là sai không đúng chúng nó giỏi là đằng khác nhưng chủ yêu cầu thế éo làm khác được. Cám ơn bạn đã share, mình có con LX125 đang đi bi chết máy chiều thử đẩy ra xem sao.
. Ty Điện 165 Bùi Hữu Nghĩa Q.Bình Thạnh 0908198776 search trên Google không biết có phải chỗ này không nữa???

Chỉnh sửa cuối: