Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau

Lâu lắm rồi mới làm 1 tour lên rừng xuống biển cắm trại bằng lều đất

Mình chọn một lều chữ A bằng vải canvas vì trông có vẻ nó art art, rất là phù hợp với người thích chụp ảnh sống ảo như mình
Lều này trông có vẻ nặng nề nhưng dựng rất đơn giản và nhanh, đặc biệt là chống mưa cực tốt. Tối hôm mình cắm trại có mưa rất lâu nhưng bên trong vẫn an toàn, không bị thấm nước. Đặc biệt là rất thích không gian rộng bên trong lều, bạn có thể set up nấu ăn và sinh hoạt ngay bên trong lều trong những ngày mưa gió lớn

Về ăn uống thì mình thích dành nhiều thời gian để chill nên chuyện ăn uống khá đơn giản, mua một cái lẩu làm sẵn và thêm ít rau thế là có bữa tối nhanh gọn. Còn bữa sáng thì ghé tiệm bánh mì làm vài cái bánh là xong

Có người họ thích giành nhiều thời gian cho chuyện nấu ăn còn mình thì hơi khác tí đó là ưu tiên thời gian ngồi chơi ngắm cây cỏ nhiều hơn

Chỉnh sửa cuối:
28/2/22
59
39
18
43
Quảng Ngãi
Tiếng chim thêm vào cho giống tarzan chứ vài lần mình đi có nghe con chim nào đâu. Video thêm đoạn ban đêm nằm đọc sách nghe mưa rơi nữa là đúng bài.
Đi như này hội tụ nhiều yếu tố quá, nào thời gian, nào sugar baby... Ko dành cho số đông.
Cái tấm lót thấy cũng mõng, ko biết nằm cảm giác đau lưng ko chứ nền đất ko được phẵng.

• Like
Reactions: Jangnhut
Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Tiếng chim thêm vào cho giống tarzan chứ vài lần mình đi có nghe con chim nào đâu. Video thêm đoạn ban đêm nằm đọc sách nghe mưa rơi nữa là đúng bài.
Đi như này hội tụ nhiều yếu tố quá, nào thời gian, nào sugar baby... Ko dành cho số đông.
Cái tấm lót thấy cũng mõng, ko biết nằm cảm giác đau lưng ko chứ nền đất ko được phẵng.
Tiếng chim đúng là thêm vào vì hôm đó gió ồn quá phải tắt tiếng nhưng ở ĐL trên các đồi vẫn còn chim kêu nhiều nhé bác :p
Chổ nằm bên dưới là lá thông nên êm lắm :D

Hạng B2
28/7/13
416
700
93
14
Xe idol độ bô hay sao lúc mới zô đề ba nghe như ferrari zay

Hạng B2
18/12/19
350
488
63
33
Chưa thấy cảnh tắm và vệ sinh như thế lào!??
Hai yếu tố em không dám đi như vậy dù rất mê vì đã có vợ con:
1. Trị an nước mình em hơi sợ.
2. Vấn đề tắm rửa vệ sinh.
Đàn ông thì dễ chứ phụ nữ hơi căng:D

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Hai yếu tố em không dám đi như vậy dù rất mê vì đã có vợ con:
1. Trị an nước mình em hơi sợ.
2. Vấn đề tắm rửa vệ sinh.
Đàn ông thì dễ chứ phụ nữ hơi căng:D
Thật ra bác chỉ thích thôi chứ chưa mê, vì nếu có đam mê thật sẽ tìm hiểu về các vấn đề đó và nó không là vấn đề lớn cản trở đam mê của bác.
1. Không riêng gì nước mình, bất cứ đâu nếu không chọn đúng nơi đều không an toàn
2. Đi đem nước theo tắm rửa thoải mái ạh, vòi sen và cả nước nóng đều có. Vệ sinh thì có thiết bị di động thiết kế cho cắm trại

• Like
Reactions: aphamnt