Hạng B2
15/9/09
303
30
28
Cảnh này gặp hoài, riết rồi vô cảm, đa số là các bác tay lái lụa/kiên nhẫn lùn/taxi đều diễn rất đạt

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Ở trước cổng bv thì em thông cảm và nhường tất ! Có thể họ cần vào bv gấp hoặc cũng có thể xe chạy láo. Nhưng trong tình huống đặc biệt này, em nhường tất vì em đặt sự an nguy của người trên xe cần vào bv gấp (có thể có, có thể không nhưng em mặc định là có) ưu tiên hơn vài chục s dừng chờ của em em :)

Cũng như các bác nghe tiếng xe cấp cứu là nhường, mặc kệ xe có người hay không ! Mặc nhiên xem là có :D

P/s: 1 thanh niên nghiêm túc của năm cho biết :D

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Sáng nay đi làm qua QL13, bị thắắng vinasun nó ép vượt lane, lát sau chạy đến gần chổ cân Nhơn Hoà thì kẹt xe nặng, nhích từng tí một, xong xuôi thấy thắng thằng vinasun hồi nãy húc đít con Ford :3dcuoi: Nhìn Hả hê méo chịu được
Sao bác hả hê trên sự đau khổ của chủ xe ford dzạ

• Like
Reactions: podolskiduc
Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Một điển hình taxi Vinasun chen lấn, giành đường vô văn hóa
Sáng hôm 25/08/2016, tôi đi trên đường Trần Hưng Đạo ngang qua BV Chấn thương Chỉnh hình thì gặp 1 taxi Vinasun 7 chỗ chen lấn, giành đường rất vô văn hóa.[pagebreak][/pagebreak]

Khi sắp tới bệnh viện có một chiếc ô tô từ phần đường bên kia quay đầu về phía bệnh viện. Thấy đường khá đông tôi chủ động dừng lại nhường cho xe kia hoàn tất việc quay đầu. Xe kia quay đầu cũng khá khó khăn vì có nhiều xe máy đậu sát lề. Trong tình huống xe kia vẫn đang cố hoàn tất việc quay đầu thì từ bên tay phải tôi một chiếc taxi Vinasun 7 chỗ chen lấn, giành đường vượt qua. Không những xém va chạm với chiếc xe đang quay đầu mà còn lấn hẳn sang phần đường ngược lại.

Tôi không quy chụp cho toàn bộ các tài xế xe taxi nhưng hy vọng qua video này, các tài xế nói chung hãy luôn nhường nhịn nhau trên đường để đảm bảo an toàn cho bản thân mình, người ngồi trên xe và nhất là những người đi đường xung quanh.

Thân,

Clip:

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Đặt trường hợp:

Xe kia de và đụng bên phụ của taxi thì lỗi như nào ?

- Xe kia quay đầu tại nơi không được phép quay đầu ?
- Taxi vượt tại nơi không đủ điều kiện an toàn và lấn qua chiều đường ngược lại

Hóng !

Hạng F
1/6/15
5.555
28.307
113
Gần đây em đã nổi xung thiên đập xe 2 chiếc Sun mà tài xế im thin thít không dám phản ứng gì vì họ sai mười mươi. Thiệt tình tính em cũng lành, ra đường ai chen lấn em nhường nhịn hết, nhưng 2 lần này em đi 2B chở bà cả, bà cả em lại bầu bì nên em đi rất cẩn thận, vậy mà tụi nó chạy ẩu đe dọa an toàn của vợ con em là không xong với em rồi.
Lần 1 em đi Lý Thái Tổ, tới ngã 3 Nguyễn Đình Chiểu thì 2B được đi thẳng liên tục, lúc này đường đông 4B đã ngừng đèn đỏ đã 2 hàng, vậy mà thằng Sun còn chen vô trong ép vợ chồng em vô lề, em đập xe nó cái ầm nó vượt đèn đỏ chạy luôn.
Lần 2 em đi Cống Quỳnh tới ngã 3 Bùi Thị Xuân em quẹo trái, một chiếc 4B đi làn trái quẹo trái, em đi 2B đi làn phải quẹo bên hông chiếc 4B này, một thằng Sun đi sau chiếc 4B đó lách qua phải em tưởng nó đi thẳng, ai dè nó vượt bên phải em để quẹo trái luôn, nó làm sao chui lọt nên ủi ngay sau em ngay chỗ xôi chè BTX, may mà chạy chậm nên không sau. Em dừng xe luôn đập cái ầm lên nắp capo nó và hỏi "mày chạy kiểu gì vậy, mày muốn đụng chết người ta hay sao?" Bà cả em không can chắc em lôi nó xuống đập luôn rồi tính gì tính rồi.
Điều kiện em chắc chắn hơn tụi nó nên em thông cảm cho áp lực cơm áo gạo tiền mà chạy ẩu, nhưng đừng có gây nguy hiểm cho người khác như vậy.