Thảo Luận Chung Một ngày 3 câu chuyện

Hạng B2
30/8/12
214
121
43
F17, Q: Gò Vấp, Tp.HCM
Chuyện thứ 1: Sáng ra đi uống cafe, nhà bên đường tô ngọc vân q12, chạy ra quốc lộ rẽ về ngã 4 ga, đang bon bon chạy thì bị CSGT tuýt vào. Xuống xe được chào hỏi đoàng hoàng xong rồi thông báo lỗi gương chiếu hậu. (Chút e cho cái hình để các bác dễ hình dung), e mới nói với chú e cảnh sát đó "gương xe anh không nhỏ, nhìn vô quan sát rõ phía sau thì sao là có lỗi được em?" Chú ấy chuyển đề tài, dạ không em nhắc nhở là gương xe anh thấp quá, phải gắn cao cao như kính theo xe. Ok nếu e nhắc nhở thì a cám ơn, giờ anh đi được không. CSGT: dạ anh đi đi, lần sau nhớ gắn kính theo xe để anh em CSGT khỏi làm phiền anh ạ. Thế là bon bon đi tiếp. 2 anh em trao đổi rất chi là nhẹ nhàng, chú em đó cũng nói cười dễ thương chứ ko như mấy ông đợt trước, xuống xe cái là hỏi giấy tờ liền với vẻ mặt ko mấy thiện cảm.

Chuyện thứ 2: Dừng đèn đỏ trên đường Lê Trọng Tấn (vừa qua khúc trường công nghệ thực phẩm chút, hướng từ TKTQ tới) có một đôi nam nữ chạy trước làm rớt cái điện thoại (ĐT cùi bắp thôi, hình như là Nokia) cúi xuống nhặt lên đuổi theo cặp kia trả lại. Nhận được nụ cười và lời cám ơn.

Chuyện thứ 3: Chạy về tới đường Quang Trung, dừng đèn đỏ ở ngã giao với đường Lê Văn Thọ. Có chị kế bên chắc tầm 50t nói đèn đỏ được chạy mà, mình quay qua nói đèn đỏ mà ai cho đi vậy chi. Bất chấp lời mình nói, chị ta chạy vượt qua luôn trong khi đó cả đám đang đứng chờ đèn, theo sau còn 1 chị nữa. Thế là từ trong lề chạy ra tuýt. (Cho chừa, đã ko hiểu luật mà còn ko chịu nghe ng khác nói). Các bác để ý thì ở ngã ba này mọi người thường hay chạy luôn, trừ khi nào có CSGT đứng ngay trường anh văn gì đó thì mọi người mới dừng đèn đỏ.

Kèm theo cho các bác tấm hình kính chiếu hậu.

Một ngày 3 câu chuyện

Hạng F
22/7/13
8.950
39.916
113
Tks chủ thớt kể chuyện cuối từng!
Nhưng đúng là kính hơi nhỏ và khó quan sát thật! Em thấy kính dzin gắn nhìn ko bị run&giật chạy ăn toàn lắm. Kính nhỏ chỉ mang tính thẩm mỹ chứ ko mang ý nghĩ quan sát khi chuyển làn, hay chuyển hướng lắm.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: ketui0922
Hạng B2
30/8/12
214
121
43
F17, Q: Gò Vấp, Tp.HCM
Gương của bác đúng là khó nhìn thật, bác thay cái gương cầu lồi cho dễ nhìn.

câu chuyện thứ 3 thì em thấy vui vui.

The chủ thớt kể chuyện cuối từng!
Những đúng là kính nhỏ và khó quận sát thật! Em thấy kính đến gắn nhìn ko bị run giật chạy ăn toàn lắm. Kính nhỏ chỉ mang tính thẩm mỹ chứ ko mang ý nghĩ quận sát khi chuyển lần, chuyển hướng lắm.
Kính em thi cung ko quá nhỏ, nói chung quan sát vừa đủ thoi ạ.
Chuyện gì khi bác nhặt đc iphone 6 thay vì nokia cùi nhỉ :3dnhiumaygif:
Cũng phải đuổi theo để trả bác ạ, vì dừng đèn đỏ lúc đó có mấy người la lên mà cặp kia mải tâm sự nên ko nghe. Em thì chỉ thích 1280 thôi. Cái hồi sáng hình như 105 thì phai. :)