Tags
vhgt
Hạng F
27/6/12
5.023
11.755
113
Một ngày giao thông quái dị
Ngày hôm nay là một ngày dở hơi của em. Ra đường gặp nhiều chuyện dễ gây bức xúc: xe máy xi nhan ngang hông đòi rẽ và lườm mình, xe máy cắt đầu, taxi đá pha giành đường, đến ngả rẽ thì vướng ông ô tô đậu chình ình sát lối...[pagebreak][/pagebreak]

Nhưng chuyện em kể đây là tiêu biểu nhất. Các bác xem cho vui. Em đi đường 40 chuẩn bị rẽ trái ra Nguyễn Thị Thập, quận 7. Đường nhỏ nên chờ cỡ hơn 50 giây mới tới đèn xanh, xanh được mười mấy giây. Em đứng đầu mà mất 2 nhịp đèn mới qua được. Đầu tiên một anh xe máy lên đậu trước đầu và chết máy. Em đợi tiếp nhịp sau đến một anh ô tô "cản địa". Đến nhịp sau nữa mới đi được. Các bác xem khúc đầu để xem nhân vật 1 và kéo đến giây 24 để xem nhân vật 2.

P/S: sẵn các bác cho em hỏi dùng phần mềm gì edit video tốt tí (em dùng ultra video joiner thấy chuối quá, 2 file nối lại nó bị mất thành ra không liên tục)

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: vhtung and nttanmam
Xem clip này mới thấy độ "thấy ghét" của xe ô tô. Clip kia em join lại nó bị cắt mất khúc đuôi.
Há há đường số 41 phường Tân Quy đúng không bác...:D
Cái giao lộ này là bọn 2b trùm phạm luật. Bọn nó vượt đèn đỏ suốt, ngay cả khi bác đi 2b mà không chú ý là cũng bị 1 đứa nào đó nó cắt mặt ngay.