Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
Tháng 2 Civic 2017 có doanh số đạt được 29 chiếc, em nghĩ rằng trong đó bán cho nhân viên hết 20 chiếc rồi còn lại 9 chiếc cho Băc Trung Nam.
http://www.xegiaothong.vn/honda-civic-2017--mot-phut-huy-hoang-roi-vut-tat-d142267.html
[xtable]
{tbody}
{tr}
{td}
{/td}
{/tr}
{tr}
{td}Chưa lâu sau khi Honda Civic đại thắng, đạt doanh số kỷ lục, Honda đã phải nhận “quả đắng” từ chính mẫu xe này{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
Kết thúc tháng 1/2017 là tháng đầu tiên chính thức giao Honda Civicphiên bản nhập khẩu Thái Lan, sử dụng động cơ 1.5 tăng áp, đã có 232 xe Civic mới đến tay khách hàng. Kết quả này được coi như sự đại thắng của Honda Civic “nhập khẩu” tại thị trường Việt Nam. Con số 232 xe tương ứng với sự tăng trưởng gấp gần 8 lần so với mức doanh số bán trung bình hơn 30 xe/tháng của Civic trong năm 2016. Nhiều người cho rằng, doanh số ấn tượng này đã phá tan mọi nghi ngờ về mức giá khá cao của Honda Civic (950 triệu đồng).
Thế nhưng dường như đó chỉ là “một phút huy hoàng rồi vụt tắt” của mẫu xe sedan hạng C có giá bán cao ngất ngưởng này. Sang đến tháng 2/2017, doanh số Honda Civic 2017 đã rớt thê thảm trên báo cáo doanh số của Hiệp hội các nhà sản xuất ô tô Việt Nam (VAMA). Theo đó, trong tháng 2/2017, Honda Civic chỉ bán được 29 chiếc, 4 chiếc ở thị trường miền Bắc và 25 chiếc ở thị trường miền Nam. Con số này còn thấp hơn cả mức doanh số bán trung bình của dòng xe này trong năm 2016 là 30 xe/tháng và chưa bằng phần lẻ của số xe giao tới tay khách hàng trong tháng 1/2017.
Có lẽ, con số 232 xe Civic 2017 tới tay khách hàng trong tháng 1/2017 chiếm phần lớn là những người đã trót đặt hàng mẫu xe này trước khi biết được giá bán cao ngất ngưởng. Một lần nữa, sự nghi ngờ về mức giá cao của Honda Civic khiến mẫu xe này bị mất điểm tại thị trường Việt Nam.

• Like
Reactions: Mr Oz
Tập Lái
8/3/17
46
34
18
35
Thật. em đang tính mua con này . dự là trong tuần này cọc lấy xe mà đọc bài báo này khiến em hoang mang quá mọi người ạ..ai đã mua và đang chạy civic 2017 có thể vào cho em lời khuyên chân thành được ko ? mấy bạn sale tránh xa em ra nhé

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng C
5/2/05
897
2.334
93
Thật. em đang tính mua con này . dự là trong tuần này cọc lấy xe mà đọc bài báo này khiến em hoang mang quá mọi người ạ..ai đã mua và đang chạy civic 2017 có thể vào cho em lời khuyên chân thành được ko ? mấy bạn sale tránh xa em ra nhé
Nếu điều kiện tài chính của bạn dư dả thì cứ việc mua. Cái này người ta gọi là "mình thích thì mình mua thôi".

Còn nếu xét trong tầm tiền của Civic này thì còn nhiều lựa chọn hay hơn. Mazda 6 2.5, CX5, hoặc CRV, hay XTrail. Con Civic này bị chê là đắt bởi vì những giá trị nó mang lại ko xứng đáng với số tiền bỏ ra. VD ngược: Ford Explorer giá hơn 2tỷ, nhưng tuyệt nhiên ko có ai kêu đắt.

Nhắn nhủ nhà sản xuất đừng coi thường 500 anh em trên diễn đàn. Bài học là những Ford Everest, Focus, Altis 2.0 bị ném đá tưng bừng vì giá cao, phần còn lại của câu chuyện ntn thì mọi người đều biết.

Tóm lại nếu bạn mua Civic thì chịu khó đánh xe ra phố nhiều vào. Mình chưa thấy con nào trên đường HN hết.

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Tháng 2 vẫn le lói, tháng 3 hơi le lói, thàng 4 có lẽ tắt hẳn.
May là con city rẻ hơn vios nên cũng có chút doanh số, chứ ngang giá thì cũng giống civic.

Hạng C
22/5/16
867
398
63
cuối năm có con base 1.8 đó bác chờ dc thì chờ, hôm nay mới ngồi 30ph xong thấy tiền nào của nấy thiệt, khung gầm, tiếng ồn vọng từ mặt đường, từ xung quanh đề rất êm, cải thiện nhiều, khi đạp thốc lên 70-80 thì tiếng động cơ rất nhỏ, cách âm tốt

Hạng D
16/7/13
1.304
14.441
113
Em này..nhìn bên ngoài..cứng cáp..đúng chất hàng nhập...cái đèn sau...buổi tối...bắt mọi người phải liếc ẻm...rất đặc biệt...giá cao quá....ehhehe

Hạng D
15/5/13
1.889
2.023
113
Nếu không quan tâm đến tài chính thì đó là chiếc xe đáng mua ( xe ngon, công nghệ, chạy sướng, thích thì chơi ).
Nêú cân đối giữa tiền bạc, giá trị xe thì cân nhắc, vì cũng có nhiều xe ngon ( bằng civic hay không thì không nói được) , chạy sướng, và giá trị cảm nhận là phù hợp ( Focus ecoboot, hoặc Madza ).
P/s : mình đang đi civic 2.0 2007. Xe đi sướng, nhưng để bỏ ra 1ti50 chai để mua con civic turbo thì thấy thật vô lý trong thời điểm này. Đang có ý định đổi xe, trước nhắm civic mới nhưng giờ thì có thể sẽ là Focus Eco boot.