Hạng B2
5/7/05
293
1
0
76
otosaigon.com
Các mem vô cùng thân mếm.

Last edited by a moderator:
Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley
RE: Một số biển báo hiệu nên nhớ

Hôm qua tôi đi từ Sư vạn hạnh (nd) ra 3/2 (Q. 10). Cách ngã tư 10m có biển chỉ hướng rẽ phải, nhưng không có biển cấm rẽ trái. Vậy đố các bác mình rẽ trái ra 3/2 có bị phạt ko?

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
89.950
113

Trích đoạn: nslinh

Hôm qua tôi đi từ Sư vạn hạnh (nd) ra 3/2 (Q. 10). Cách ngã tư 10m có biển chỉ hướng rẽ phải, nhưng không có biển cấm rẽ trái. Vậy đố các bác mình rẽ trái ra 3/2 có bị phạt ko?

Bác hỏi thật hay hỏi đùa vậy!? [8|]

Đó là biển hiệu lệnh, hướng đi phải theo nên phải tuân theo biển.

Hạng B2
22/9/04
316
1
0

Cách đây 5 năm đã có cái biển này ở đó rồi. Câu trả lời là có bị phạt.
Đặt biển hướng đi phải theo, để thay cho 2 cái biển: cấm rẽ trái và cấm đi thẳng !
Nhưng mà cái lỗi rẽ trái ở nơi có biển cấm rẽ trái, thì lại nhẹ hều: 80k - 120k, giữ GPLX 10 ngày.

Hạng C
16/3/05
574
1
18

Mạo muội hỏi bác một chút.
Ở ngã 3 Nguyễn Trãi kim giang theo hướng Hà nội - Hà đông có đặt cái biển này.
Ngay cả khi có xxx ở đấy em vẫn thấy các bác 4 bánh rẽ vào Kim giang. Thật chả hiểu tại sao.
Đáng ra phải xuống tận Tổng hợp rồi quay đầu về Hà nội rồi rẽ phải vào khu Kim giang có phải không bác.

Trích đoạn: pipo

Biển chỉ dẫn khu vực được phép quay đầu xe kiểu chữ U. trên biển mô tả cách thức tiến hành quay đầu xe .
Biển không cho phép rẽ trái (trừ các xe được quyền ưu tiên theo luật định).
Khi gặp biển này người lái xe được phép quay đầu xe trong khu vực quy định nhưng không được cho xe rẽ trái.

Hạng B2
8/6/05
360
0
0

@pipo:

Trước đây cũng đã có bác đưa hình biển lên rồi, nhưng là "all in one" nên khó trích dẫn. Giờ bác đã có công thế thì nên làm nốt đi!

Câu hỏi của bác vô định quá! Thế mặt mũi cái biển "chỉ hướng rẽ phải" nó ra sao, tròn hay vuông hở bác? [8|]

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: pipo

Biển chỉ dẫn khu vực được phép quay đầu xe kiểu chữ U. trên biển mô tả cách thức tiến hành quay đầu xe .
Biển không cho phép rẽ trái (trừ các xe được quyền ưu tiên theo luật định).
Khi gặp biển này người lái xe được phép quay đầu xe trong khu vực quy định nhưng không được cho xe rẽ trái.

Pác nào đi trên đường Nguyễn Văn Linh đoạn gần trường Rmit thì gặp biển này,chỗquay đầu cũng là chỗ nếu rẻ trái là vào trường Rmit. Em thấy không cho rẽ trái, sao xe nó vẫn cứ rẽ trái ầm ầm vào trường Remit.... :D

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley

em nghe chú *** nói là có biển bắt buộc rẽ phải, chứ em có để ý cái biển đó đâu, nếu thấy thì chẳng dại gì mà rẽ, thật tình e chỉ để ý biển cấm mà thôi.

Trích đoạn: KhanhLinh

Cách đây 5 năm đã có cái biển này ở đó rồi. Câu trả lời là có bị phạt.
Đặt biển hướng đi phải theo, để thay cho 2 cái biển: cấm rẽ trái và cấm đi thẳng !
Nhưng mà cái lỗi rẽ trái ở nơi có biển cấm rẽ trái, thì lại nhẹ hều: 80k - 120k, giữ GPLX 10 ngày.

Bài giải đây nè:

1. Lỗi vi phạm: không chấp hành chỉ dẫn của biển báo hiệu
2. mức phạt: 60 nghìn; không giữ GPLX.
em mới vừa đóng phạt hôm qua nè.

Vấn đề ở đây là biển hướng đi bắt buộc thường gắn kèm với biển cấm rẽ.

Hạng B2
8/6/05
360
0
0

@pipo: Tôi chỉ nghĩ là có một kho hình chung sẽ rất tiện, nhất là thỉnh thoảng cần viện dẫn đôi ba cái hình cho sinh động, chứ không nghĩ như bác. Nếu có thể, bác cứ post hết lên đi!

Hạng B2
18/3/05
411
0
16
Ha Noi

iem thì ní thuyết quá dốt , gặp một số biển iem cũng phân vân . Ví dụ như cái biển thòn có một vạch và cái vạch tròn hai vạch chéo . Vậy cái nào là cấm dừng ? cái nào là cấm đổ hở các Bác ? các Bác jup' iem phát !