Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
14/11/13
55
31
13
Dự án được đầu tư bởi tập đoàn:
Gamuda Berhad – một đơn vị có uy tín và hơn 30 năm kinh nghiệm trong việc xây dựng cơ sở hạ tầng và phát triển đô thị tại Malaysia, Ấn Độ, Đài Loan…
Dự án đã hoàn thành công viên cây xanh, hồ kênh mỹ quan nhân tạo, khu căn hộ đã hoàn thành 95% mới bán
Các tiện ích công cộng
- Khu công viên tập trung với diện tích 16.4 ha, là 1 trong 3 công viên có quy mô lớn nhất TP. HCM bên cạnh Công viên Tao Đàn (20ha) & Công viên Đầm Sen (19ha), điều đặc biệt là khu công viên này nằm trọn trong khu dân cư Celadon City, đây là một tiện ích độc đáo mà chưa khu dân cư nào tại TP. HCM có được.
+ Khu trung tâm văn hóa (4ha): Chúng tôi đã ký kết hợp đồng hợp tác chiến lược với Trung tâm Unesco Giao lưu văn hoá quốc tế, trong tương lai những sự kiện văn hoá, giáo dục, khoa học, thông tin & truyền thông lớn trong nước và quốc tế sẽ được tổ chức tại đây.
+ Khu giáo dục (7.31 ha): được quy hoạch để xây dựng các trường mầm non, trường tiểu học – trung học cơ sở và trường THPT, chúng tôi cũng đang làm việc với các đối tác để phát triển và nâng tầm khu giáo dục với các trường quốc tế.
+ Khu thương mại (3.51 ha): AEON dự kiến hoàn thành tháng 1 năm 2014 là AEON lớn nhất ĐNÁ
+ Khu thể thao (5.43 ha): Với quy mô 5.43 ha, khu trung tâm TDTT được kỳ vọng là nơi sẽ tổ chức các sự kiện TDTT lớn của TP. HCM và cả nước.
Với vị trí thuận tiện, Celadon City chỉ cách trung tâm thành phố 8km, sân bay Quốc tế Tân Sơn Nhất 3km, toà nhà E-town 2km và chỉ cách quốc lộ 1A 1km giúp di chuyển dễ dàng đến các tỉnh miền Tây, miền Đông và cửa khẩu Mộc Bài...
+ Phía Bắc : Giáp khu dân cư hiện hữu dọc đường Lê Trọng Tấn (Hương lộ 13) cách mặt tiền đường khoảng 100m.
+ Phía Nam : Giáp đường vành đai Tân Thắng (dự kiến 20m) nối Lê Trọng Tấn & Tân Kỳ Tân Quý.
+ Phía Đông : Giáp tuyến đường vành đai Tân Thắng (lộ giới 30m).
+ Phía Tây : Giáp đường kênh 19/5 (lộ giới 12m) và đường Bình Long (lộ giới dự kiến 30m)
Khu căn hộ
Với mật độ xây dựng khu căn hộ ở là 20%, dự án có tất cả 7 khu căn hộ với:
+ Tổng diện tích sàn căn hộ: khoảng 1 triệu m²
+ Tổng số căn hộ: khoảng hơn 7.000 căn hộ
+ Tầng cao tối đa là 11 tầng với tiêu chí là tạo sự gần gũi và hoà mình với thiên nhiên.
+ Quy mô dân số: 25.000 người
Dự án được thiết kế quy hoạch bởi Surbana – Doanh nghiệp phát triển đô thị lớn nhất Singapore và thiết kế nội thất bởi công ty Artsy Expressions – một trong những công ty thiết kế nội thất hàng đầu của Malaysia. các căn hộ có diện tích từ 65 đến 97 m2.
Căn hộ nằm gần 6 khu công nghiệp nên anh chị nào có nhu cầu đầu tư để cho chuyên gia thuê thì đây là sự lựa chọn chính xác, vì người nước ngoài thường thích khu vực xanh như thế này giá thuê dao động từ 600$ đến 1200$
Một số thông tin về CEladon cho anh chị nào quan tâm nè

Last edited by a moderator:
Hạng B1
11/7/11
75
14
8
Bác nổ banh nhà lồng quá bác ơi! Aeon là khu thương mại lớn nhất ĐNÁ ??? Nổ vừa thôi bác! Theo em biết Celadon không cho bên ngoài bán trừ CĐT và Sacomreal-S

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.486
113
Sài Gòn
Nói thật Khu này chỉ thích hợp cho người già nếu không bao giờ bước chân ra ngoài và xem đây là cái viện dưỡng lão thì nên Mua.

Hạng B1
14/11/13
55
31
13
bây giờ Gamuda đang liên kết với cả bên mình luôn bạn ơi, có thể hơi quăng boom chút nhưng mà ai muốn bán được hàng chả phải quăng hihi, nhưng nhìn chung dự án tốt mà. với lại Sacomreal không mặn mà với nó nữa rồi

Hạng D
26/8/05
3.937
22.860
133
ttduy nói:
Bác nổ banh nhà lồng quá bác ơi! Aeon là khu thương mại lớn nhất ĐNÁ ??? Nổ vừa thôi bác! Theo em biết Celadon không cho bên ngoài bán trừ CĐT và Sacomreal-S

Em seo đấy hơi dốt, nói phét đấy. Philippines và Malaysia có mấy cái mall được xếp hạng nhất nhì ĐNÁ kìa, bao giờ tới lượt cái Aeon này!

Ưu điểm thì nhiều, còn nhược điểm cũng nhiều chả kém, nhưng chát nhất là cái giá quá cao, bét lắm cũng 26T/m2, mắc hơn Nam Khang, Mỹ Khang, Mỹ Viên bên Phú Mỹ Hưng nữa.

Hạng B1
11/7/11
75
14
8
Bác nói đúng! Giá nó chát quá! Đây là yếu điểm lớn nhất của nó!

Hạng B2
31/7/13
144
3
0
34
Họ mà "làm được như vầy" thì ngon quá ha!
Nhưng...lớn nhất ĐNA thì "quăng boom" kinh quá :))

P/s: Copy-Paste đã đời, em xem mãi vẫn chưa biết dự án này nằm chính xác ở đâu >_<

Hạng B1
11/7/11
75
14
8
alibabaxxx2000 nói:
ttduy nói:

Em seo đấy hơi dốt, nói phét đấy. Philippines và Malaysia có mấy cái mall được xếp hạng nhất nhì ĐNÁ kìa, bao giờ tới lượt cái Aeon này!

Ưu điểm thì nhiều, còn nhược điểm cũng nhiều chả kém, nhưng chát nhất là cái giá quá cao, bét lắm cũng 26T/m2, mắc hơn Nam Khang, Mỹ Khang, Mỹ Viên bên Phú Mỹ Hưng nữa.
@alibabaxxx: Em nói thiệt, bác mà đầu tư, hồi đó bác mua Celadon hướng Bình Long căn diện tích nhỏ 67m2, lúc đó còn rất rẻ, thì bây giờ bác cho thuê ngon lành và giá lên nữa . Tụi chuyên gia Nhật của Aeon nó thuê ầm ầm! Trong khi bác đầu tư góp vốn kiểu kia rất nguy hiểm! Em nói thật lòng, không bơm vá cho thằng Celadon City này!

Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
ttduy nói:
Còn thiếu 1 vế nữa là Aeon là khu thương mại lớn nhất ĐNÁ được phát triển trên nền nghĩa địa. Cho nên ngoài người sống thì nó còn phục vụ cho cả người đã từng sống.

Hạng D
26/8/05
3.937
22.860
133
Meo Quay nói:
ttduy nói:
Còn thiếu 1 vế nữa là Aeon là khu thương mại lớn nhất ĐNÁ được phát triển trên nền nghĩa địa. Cho nên ngoài người sống thì nó còn phục vụ cho cả người đã từng sống.
Hôm em ghé xem thấy cũng hoành tá tràng đấy bác Quay. Nếu khu này giá mềm tí, nằm ngang mặt bằng chung, độ dưới 20, em chắc cũng cắn răng đu đeo vì quả thực em rất bồ kết cái cảnh quan nội khu, bỏ qua những bất tiện và nhược điểm ngoại khu. Nhưng tiếc là em không theo nổi.

Cái Aeon này xong, chắc dân tình xung quanh vào nhiều, em e là tình hình sẽ phức tạp... Hiện giờ, tối đi dạo công viên vô tư. Rất vắng và sạch sẽ. Không biết bao giờ có hồ bơi nhỉ?

Status
Không mở trả lời sau này.