Hạng B2
18/9/14
306
609
93
52
Đầu DVD Caska trên xe Mazda là đầu sử dụng công nghệ khá cũ, chạy Win CE.
Đặc biệt là cái trình chơi nhạc/video trên đó rất kém, chỉ hỗ trợ một vài định dạng cũ, chất lượng thấp.
Em đã thử thay trình chơi mặc định của đầu bằng phần mềm khác, kết quả là có thể chơi được nhạc lossless và video nhưng bị giật.
Đành phải sống chung với lũ, nên em tìm cách convert ít nhạc, phim xài tốt cho đầu này.

Nay post lên đây chia sẻ với các bác.

Đầu tiên là chia sẻ video: mỗi ngày 1 clip ca nhạc quốc tế, bản gốc là HD, nhưng đã convert về dạng phù hợp với đầu Caska.
Các bác download về thẻ nhớ/USB cắm vô là ăn liền nhé.

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Đặc biệt là cái trình chơi nhạc/video trên đó rất kém, chỉ hỗ trợ một vài định dạng cũ, chất lượng thấp.
Em đã thử thay trình chơi mặc định của đầu bằng phần mềm khác, kết quả là có thể chơi được nhạc lossless và video nhưng bị giật.
Đành phải sống chung với lũ, nên em tìm cách convert ít nhạc, phim xài tốt cho đầu này.

Đầu tiên là chia sẻ video: mỗi ngày 1 clip ca nhạc quốc tế, bản gốc là HD, nhưng đã convert về dạng phù hợp với đầu Caska.
Nên đổi đầu Pioneer, cảm ứng nhạy hơn nhiều

Hạng B2
18/9/14
306
609
93
52
Nên đổi đầu Pioneer, cảm ứng nhạy hơn nhiều
Có mặt dưỡng vừa xe hem bác?
Các chức năng như điều khiển nhạc trên vô lăng, các setup cho xe như đặt chế độ đèn, xi nhan, đặt khóa cửa, gạt nước. V. V đã tích hợp vào đầu thì sao? Pioneer làm được không?

Hạng D
11/12/10
3.013
7.665
113

Có video hoạt hình hông bác? Tks bác nhiều!

Hạng D
8/7/08
1.008
759
113
TP.HCM
Có bác nào nghiên cứu file video cho DVD theo xe Camry 2.5Q kh, cho e xin 1 ít thông tin với, e potay roi