Hạng B2
23/4/07
265
1
16
45
Sài Gòn
www.otosaigon.com
Lúc chiều nay em và bà Cả đậu xe đối diện trường mầm non Mỹ Phước tại Phú Mỹ Hưng, Q7 để đón thằng ku nhóc nhà em tan học về. Vợ hai thì khóa cửa cẩn thận và cũng có nhiều phụ huynh cùng đón các cháu nên khu vực xung quanh đông. Đang lúc hỏi han cô giáo tình hình nhóc con thì nghe tiếng báo động quen quen của Vợ hai nhà mình, nhưng nghĩ chắc do có nhiều người đứng quanh đấy, tựa vào, hoặc táy máy tay chân nghịch cửa xe nên xe mình nó kêu. 5 phút sau em và bà Cả đi ra thì phát hiện hai bên cửa trước đã bị phá khóa bằng đoản, mất đi một số tài sản có giá trị. Đến trình báo với Bảo Vệ Phú Mỹ Hưng và CA phường Tân Phong thì mấy anh nói trước giờ mới thấy có trường hợp đồ đạc để trong oto cũng bị bẻ khòa cửa vào lấy, và đây là lần đầu tiên ở Phú Mỹ Hưng. Ngay cả em trước giờ cũng nghĩ tài sản bỏ trong xe có khóa cẩn thận thì cũng an toàn rồi. Giờ thì thay đổi hẳn suy nghĩ luôn. Em cũng muốn chia sẻ, để các Bác đề cao cảnh giác qua chuyện này ạ. Trình báo với mấy anh CA thì trời cũng tối nên không chụp hình để post lên. Ngày mai sáng trời em xách con đt cùi ra chụp để có thêm chút hình ảnh ạ

Hạng F
13/9/07
7.049
48.465
113
Có khi nó còn đập cả kiếng để lấy giỏ xách của các mợ nữa đó!

Hạng B2
19/6/12
337
238
43
36
ẩu quá, không bao giờ được để đồ có giá trị trong xe, để cốp xe máy còn mất nữa huống gì xe hơi, ở nước ngoài tụi nó còn đập kiếng lấy được chứ nói chi là VN

Hạng D
9/9/11
3.186
21
38
33
Lộc Ninh - Bình Phước
TKS bác chủ đã cảnh báo, dạo này bọn này lộng hành lắm, mong mà bắt được tụi nó đập cho một trận cho chết mịa tụi nó, rồi alo giao cho CÔNG AN sau!

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
Thank bác cảnh báo, em cũng hay để đồ trong xe lắm. Rút kinh nghiệm!

Hạng D
14/10/09
1.972
202
63
Khu Q7 giờ giang hồ trôi dạt về nhiều quá, phải đề cao cảnh giác