Hạng B1
18/10/19
52
53
18
31
Chào các bác, nhà em mới lấy Kia Soluto bản Deluxe. Sau khi cưỡi em nó được gần 1 tháng cá nhân em cảm thấy khá ưng ý với lựa chọn của mình. Xe có cảm giác lái tốt, tiết kiệm xăng, không gian nội thất đẹp với ghế bọc da, cửa gió điều hòa 360 độ. Xe còn có Kia Link giúp chủ xe kiểm tra lỗi kỹ thuật, xem được lịch sử di chuyển, đặt lịch bảo dưỡng và quản lý chi phí sử dụng xe. Đây là những điều khiến em hoàn toàn bất ngờ ở một mẫu xe giá rẻ bởi ngay đến những mẫu xe đắt tiền hơn còn không có tính năng này. Có bác nào đang sở hữu Kia Soluto như em thì cho anh em một vài cảm nhận ạ :D

• Like
Reactions: lalalen and Khanhtd
Tập Lái
20/11/19
19
9
3
35
Với mức giá giao động từ 399 - 455tr thì rõ ràng đây là dòng xe rẻ nhất phân khúc B, dự là sẽ đánh bay vị trí độc tôn vốn luôn được nắm giữ bởi các hãng xe Nhật đấy các bác!

Hạng B1
7/11/19
94
23
28
Giá cạnh tranh cộng những tính năng hiện đại ứng dụng công nghệ số xuất hiện duy nhất trong phân khúc thì Kia Soluto đang làm cho Vios và Accent mất dần đi vị trí thống soái là cái chắc.

Hạng B1
31/10/19
91
19
28
36
Bà chị gái mình cũng vừa lấy Kia Soluto bản Deluxe này. Công nhận tính năng Kia Link của Soluto xịn xò thật, thông tin lái xe hiển thị đồng hồ tốc độ và mô-men xoắn trên điện thoại gần như cùng lúc. Thông số này lưu vào lịch sử vận hành, từ đó người dùng có thể biết được thói quen lái xe của chính mình và đưa ra những điều chỉnh thích hợp. Xe còn tự động gửi vị trí tới 5 số điện thoại người thân (trường hợp xảy ra tai nạn). Với chừng này món “độc” thì đúng là Soluto ko có đối thủ trong cùng phân khúc thậc.

Hạng B2
30/10/19
118
59
28
40
Từ khi con Soluto này còn chưa về, em đã dự đoán nó sẽ rất hot vì thấy hình thức đẹp và giá lại mềm nữa. Hồi chiều em đã ra showroom lái thử, rất ấn tượng với khoang hành lý rộng đến gần 500 lít, chứa được vài cái vali, vô cùng thích hợp cho các bác chạy dịch vụ. Vợ em duyệt rồi nên chuẩn bị triển đây ạ!

Hạng B1
18/10/19
58
18
18
Mọi thứ trên Kia Soluto đều oki, chỉ tiếc là xe ko có gương gập điện và cốp mở bằng chìa khóa

• Like
Reactions: tunghoang01
Hạng B1
7/11/19
94
23
28
Mọi thứ trên Kia Soluto đều oki, chỉ tiếc là xe ko có gương gập điện và cốp mở bằng chìa khóa
Mấy option này có thể độ lên ở các cơ sở kinh doanh phụ kiện ô tô mà bác! giá thành em thấy cũng khá phù hợp và bình dân đó bác. Quan trọng là người dùng có thật sự thấy cần thiết hay không thôi? bởi mỗi người mỗi sở thích và nhu cầu khác nhau bác ạ.

• Like
Reactions: hoangofer
Hạng B1
18/10/19
52
53
18
31
Mấy option này có thể độ lên ở các cơ sở kinh doanh phụ kiện ô tô mà bác! giá thành em thấy cũng khá phù hợp và bình dân đó bác. Quan trọng là người dùng có thật sự thấy cần thiết hay không thôi? bởi mỗi người mỗi sở thích và nhu cầu khác nhau bác ạ.
Đúng đấy bác, cái này là tùy người cần. Hôm bữa, em đã hỏi về việc độ gương gập điện, họ báo giá em khoảng 2 củ, khi nào thích thì em đi độ đơn giản thôi mà.

Tập Lái
20/11/19
19
9
3
35
Từ khi con Soluto này còn chưa về, em đã dự đoán nó sẽ rất hot vì thấy hình thức đẹp và giá lại mềm nữa. Hồi chiều em đã ra showroom lái thử, rất ấn tượng với khoang hành lý rộng đến gần 500 lít, chứa được vài cái vali, vô cùng thích hợp cho các bác chạy dịch vụ. Vợ em duyệt rồi nên chuẩn bị triển đây ạ!
Chúc mừng bác, có xe rồi bác độ thêm một vài chi tiết nhỏ nữa là hoàn hảo :)

Hạng B1
12/10/19
81
68
18
34
Cốp rộng là em thích nè, gia đình em rất hay đi du lịch và về quê xa, mỗi lần di chuyển là đồ đạc lỉnh kỉnh lắm, nếu cốp xe không rộng là em sẽ loại từ vòng gửi xe luôn. Không ngờ chiếc xe có vẻ ngoài nhỏ nhắn như Soluto mà bên trong lại thênh thang đến vậy.

• Like
Reactions: hoangofer