Tập Lái
1/7/09
34
0
0
Chao cac bac cao thu CAPTIVA

Xin Hoi cac bac da su dung Captiva may dau LTZ may dieu nhu sau nho cac bac chi giao :

1* Toi moi mua 1 Captiva may dau so tu dong doi cu .Tai sao Xe cua toi khi dung xe ,dan chan fanh roi nha ra thinh thoanh lai nghe thay tieng kich mot cai nhi ?- Xe cua cac bac co nhu the khong ?

2* Tai sao xe cua toi khi he thong dieu hoa hoat dong AUTO thi tieng quat gio lai keu rat to .( neu ngoi trong xe dong cua kin Thi khong nghe thay - luc do tieng may em - Con ra ngoai dung o dau xe fia mui xe thi thay tieng quat gio keu rat to ???? ) Xe cua cac bac co nhu vay khong nhi ?

Vai thac mac mong duoc cac bac Cao thu cho vai y kien chi bao giai thich huong dan giup giup
Rat cam on

Hạng D
8/9/08
1.828
63.835
113
TP. Hồ Chí Minh
1/ Có tiếng kêu này khi bác mới rửa xe xong, hoặc buổi sáng sớm khi xe mới vận hành chạy một lúc sẽ hết > bình thường
2/ Khi dùng chức năng Auto cho máy lạnh: Các cảm biến về nhiệt độ trong khoang xe hoạt động, khi nhiệt độ trong khoang còn cao hơn nhiệt độ bác cài đặt thì quạt sẽ hoạt động ở tốc độ cao. Một vài phút sau quạt sẽ dần dần giảm tốc độ xuống theo nhiệt độ trong xe > bình thường.
Xe của bác ngon lành cành đào chẳng bị cái gì cả., cứ yên tâm mà chiến. Chúc bác vui.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
9/5/09
17
0
0
Thái Nguyên
Cantiva nói:
Chao cac bac cao thu CAPTIVA

Xin Hoi cac bac da su dung Captiva may dau LTZ may dieu nhu sau nho cac bac chi giao :

1* Toi moi mua 1 Captiva may dau so tu dong doi cu .Tai sao Xe cua toi khi dung xe ,dan chan fanh roi nha ra thinh thoanh lai nghe thay tieng kich mot cai nhi ?- Xe cua cac bac co nhu the khong ?

2* Tai sao xe cua toi khi he thong dieu hoa hoat dong AUTO thi tieng quat gio lai keu rat to .( neu ngoi trong xe dong cua kin Thi khong nghe thay - luc do tieng may em - Con ra ngoai dung o dau xe fia mui xe thi thay tieng quat gio keu rat to ???? ) Xe cua cac bac co nhu vay khong nhi ?

Vai thac mac mong duoc cac bac Cao thu cho vai y kien chi bao giai thich huong dan giup giup
Rat cam on

Em dang di Cap LT cung thay hien tuong quan gio keu to khi de auto, em cung di hoi nhieu nguoi roi ho bao xe CAP nao cung the ma.

Hạng B2
24/1/08
101
2
18
HCM
Nếu xe AT thì đạp phanh, cần số để P, sờ tay vào cần số sẽ thấy nó kịch kịch nhẹ 1 cái, cái này là hộp số mở chốt khi mình đạp phanh để sang số. Xe em máy xăng AT cũng thế. Ko biết phải bác nói tiếng động này ko?

Tập Lái
1/7/09
34
0
0
Cam on Y kien cua cac bac

Bac binchip33 oi xe cua toi khong fai fat ra tieng keu khi dap fanh luc moi rua xe hoac sang som luc moi van hanh xe dau

Ma hien tuong la luc xe dang chay tren duong den Nga tu den do Do xe lai - luc xe dang do toi dap thu fanh va khi tha chan fanh ra thi thay co hien tuong fat ra tieng keu kich. mot cai nhu co cai gi go vao cai gi do

Con luc chay tren duong thi do tieng may nen it khi nghe thay tieng keu

Cam on cac bac nhieu

Last edited by a moderator:
Tập Lái
1/7/09
34
0
0
Chao cac bac dang cuoi ~ Captiva

Cac bac oi - Cai san captiva bang tham ni mau kem chong ban qua - cac bac co fai bo.c lai them mot lop simili nua khong ? truoc khi trai tam lot san ?

Kinh nghiem cua cac bac the nao ? Boc o dau va khi boc co fai thao ghe ra khong ? Va muon boc loai simili nao co ma`u cung mau voi mau` cua sa`n xe thi o cho nao lam cac bac huong dan giup

Mot lan nua cam on cac bac nhieu

Hạng C
27/5/08
752
376
63
47
trời ơi, cụ viết chữ ko dấu em nhìn mờ mắt luôn thì em ko tư vấn hay góp ý gì cho cụ đâu ạ.

VUI LONG VIET TIENG VIET CO DAU

Hạng D
8/9/08
1.828
63.835
113
TP. Hồ Chí Minh
Cantiva nói:
Chao cac bac dang cuoi ~ Captiva

Cac bac oi - Cai san captiva bang tham ni mau kem chong ban qua - cac bac co fai bo.c lai them mot lop simili nua khong ? truoc khi trai tam lot san ?

Kinh nghiem cua cac bac the nao ? Boc o dau va khi boc co fai thao ghe ra khong ? Va muon boc loai simili nao co ma`u cung mau voi mau` cua sa`n xe thi o cho nao lam cac bac huong dan giup

Mot lan nua cam on cac bac nhieu

Nếu ở Sài Gòn bác cứ ra An Dương Vương, các tiệm bọc nệm ở đây làm được hết, giá cả phải chăng. Chũng loại và màu sắc rất đa dạng, có loại cùng màu với màu sàn cũ. Khi lót sàn phải tháo ghế bác ạ.

Hạng D
14/3/07
1.512
23
38
101
chào bác, chúc mừng bác con con cap.

nếu chỉnh AC mức auto, kêu to chỉ là do quạt gió. không ảnh hưởng gì đâu bác, ngoài rane61u bác tăng nhiệt độ trong xe lên tí thì quạt sẽ hạ xuống ngay thôi.

đi bọc sàn thì. rất nhiều chỗ làm. bác ạ.

Tập Lái
22/8/09
15
1
0
61
Xe Cap có nhiều tính năng điều khiển tự động cho nhiều bộ phận của xe. Quạt bạn nói là quạt thổi vào giàn nóng của điều hòa có nhiều tốc độ tùy thuộc vào nhiệt độ của giàn nóng, nhiệt độ bạn đặt trong xe.