12/10/07
2.646
10.496
113
Chiều qua, nhân đuổi khéo được vợ con về nhà ngoại chơi, mình xách xe đi khám điền thổ quận 9. Đi chỗ này, chỗ kia nhìn ngắm, hồi tưởng quá khứ và đánh giá tương lai để rút ra kế hoạch 5 năm lần thứ 4 :)

Cảm nhận là ôi thôi, sao mà quợn 9 nó mênh mông và vĩ đại thế, mà túi mình sao nó nhỏ và nhẹ quá thế. Chợt trong đầu vang lên một đoạn nhạc quen quen, gởi lên đây cho bà con cô bác đầu tư thưởng thức nhé:

Bao nhiêu năm trời mà vẫn như xưa
Villa lưa thưa, trâu bò mỏi mệt
Hai vai em sale mỏi mòn tội nghiệp
Hỏi đã bao năm, một cõi đi về?

Happy New Year nhé bà con :D:D:D

12/10/07
2.646
10.496
113
Đất mặt tiền đường (hẻm lớn) thì đắt lòi mắt. 50tr/m2 đất đường số, cong cong quẹo quẹo mà chẳng thấy hàng quán buôn bán cái gì cho ra hồn.

Hẻm nhỏ mà Q9 cũng gọi là đường tuốt luốt. Nhìn trên bản đồ thì nhà cửa ken dày đặc nhưng đi vô xóm mới thấy là buôn bán cũng khó khăn. Nói chung là dân lao ra mấy trục chính ăn chơi, mua sắm hết rồi, mua nhà mặt tiền hẻm thì mang tiếng mặt tiền kinh doanh, vừa bị giá mắc mà cho thuê lại không thơm.

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Đất mặt tiền đường (hẻm lớn) thì đắt lòi mắt. 50tr/m2 đất đường số, cong cong quẹo quẹo mà chẳng thấy hàng quán buôn bán cái gì cho ra hồn.

Hẻm nhỏ mà Q9 cũng gọi là đường tuốt luốt. Nhìn trên bản đồ thì nhà cửa ken dày đặc nhưng đi vô xóm mới thấy là buôn bán cũng khó khăn. Nói chung là dân lao ra mấy trục chính ăn chơi, mua sắm hết rồi, mua nhà mặt tiền hẻm thì mang tiếng mặt tiền kinh doanh, vừa bị giá mắc mà cho thuê lại không thơm.
Trời giá cao vậy bác? MT Nguyễn Duy Trinh mấy tháng trước 54, giờ như bác nói chắc tăng thành 70 rồi quá! Cẩn thận có khi đất quận 9 giá cao hơn đất khu trung tâm mất!!!

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Nơi này nhiều nơi hoang vắng lắm, những khu dân cư còn thưa người tội phạm hay xuất hiện:
http://kenh13.net/tinh-tiet-kinh-hoang-vu-thi-the-chay-den-o-khu-tai-dinh-cu.html
Khu tái định cư Long Sơn này phải nói là đẹp...nó thuộc phường Long Bình.
Đẹp hon khu tái định cư Phước Thiện nữa...
So với tình hình q9 thì khu này đã xây dựng nhiều...nhiều hơn khu Phú Hữu nữa đó.
Nó nằm giáp với dĩ an bình dương, một bên giáp với công viên văn hoá dân tộc...
Lúc trước nghe bác @Ba Văn ...mà tui phải mò đến đây 2 lần. Tui thấy mà cũng rất thích...mỗi cái vị trí nó quá xa mặc dù nó gần xa lộ hà nội. Nó thuộc cuối q9...gần Tân Vạn...
Thời điểm tui ...coi thì giá tầm 9tr/m2. Giờ 20tr/m2 rồi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: kim111 and Tony.bui
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Chiều qua, nhân đuổi khéo được vợ con về nhà ngoại chơi, mình xách xe đi khám điền thổ quận 9. Đi chỗ này, chỗ kia nhìn ngắm, hồi tưởng quá khứ và đánh giá tương lai để rút ra kế hoạch 5 năm lần thứ 4 :)

Cảm nhận là ôi thôi, sao mà quợn 9 nó mênh mông và vĩ đại thế, mà túi mình sao nó nhỏ và nhẹ quá thế. Chợt trong đầu vang lên một đoạn nhạc quen quen, gởi lên đây cho bà con cô bác đầu tư thưởng thức nhé:

Bao nhiêu năm trời mà vẫn như xưa
Villa lưa thưa, trâu bò mỏi mệt
Hai vai em sale mỏi mòn tội nghiệp
Hỏi đã bao năm, một cõi đi về?

Happy New Year nhé bà con :D:D:D
Bởi thế mới nói...
Nếu bđs nó đóng băng cái là những dự ớn bạt ngàn..cỏ lại tiếp tục mọc.
Tui là đã kinh qua đợt trước rồi nén giờ tui rất sợ...
Ha ha ha...

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
cái bến miền Đông nó có gần đó ko bác ? liệu có lên được nữa ko nhỉ ?
Cũng cách vài cây số. Phèo không nhớ chính xác, tầm đâu chừng 3km. Nó nằm gần xa lộ Hà nội lắm bác. Cách XLHN tầm 700m thôi.
Nếu mua ở đây đón metro suối tiên --- đồng Nai cũng ok.
Tương lai XLHN làm song hành đến cầu đồng nai là quá ok...

• Like
Reactions: chickenrun1
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Cũng cách vài cây số. Phèo không nhớ chính xác, tầm đâu chừng 3km. Nó nằm gần xa lộ Hà nội lắm bác. Cách XLHN tầm 700m thôi.
Nếu mua ở đây đón metro suối tiên --- đồng Nai cũng ok.
Tương lai XLHN làm song hành đến cầu đồng nai là quá ok...
Trước đây nghe tin vành đai 3 nằm kế khu tái định cư long sơn này.
Nếu không thay đổi sau này cũng rất tiềm năng...

• Like
Reactions: Tony.bui
12/10/07
2.646
10.496
113
Đất nền. Lại nói về đất nền, là nguồn cảm hứng cho khúc nhạc trên kia :D

Nền phân lô đã có sổ của các nhà đầu tư F1 thì giá vô chừng.

Nền phân lô chờ sổ, nếu nằm trong hóc bà tó, hẻm nhỏ khu dân cư hiện hữu đông dân cư P. Phước Long A và có giá khoảng 36.5tr/m2, thì sale cảm thấy vô cùng tự tin mà khẳng định hàng em là giá vô địch trong khu vực.

Các nền phân lô khu dân cư thưa thớt P. Phú Hữu, trải dài từ Vành đai 2 trở đi về phía Long Trường, Long Phước thì giá bắt đầu từ 28-31tr (Gần trục Bưng Ông Thoàn) giảm từ từ xuống tùy khu vực xa hay gần, còn khoảng 15-16tr gì đó.

Mà mấy cái miếng 15-16tr/m2 được cho là rẻ đó thì xin thưa là chắc vài thập kỷ nữa may ra mới đến thời.

Đây là mình nói đất có sổ. Chưa sổ thì kính thưa các loại giá luôn.

Hạng C
13/5/16
540
1.383
93
53
Khu tái định cư Long Sơn này phải nói là đẹp...nó thuộc phường Long Bình.
Đẹp hon khu tái định cư Phước Thiện nữa...
So với tình hình q9 thì khu này đã xây dựng nhiều...nhiều hơn khu Phú Hữu nữa đó.
Nó nằm giáp với dĩ an bình dương, một bên giáp với công viên văn hoá dân tộc...
Lúc trước nghe bác @Ba Văn ...mà tui phải mò đến đây 2 lần. Tui thấy mà cũng rất thích...mỗi cái vị trí nó quá xa mặc dù nó gần xa lộ hà nội. Nó thuộc cuối q9...gần Tân Vạn...
Qua cầu Tân Vạn là Đồng Nai, nơi này giáp ranh 3 tỉnh thành nên an ninh có phần phức tạp bác ah, nay mai Metro nối dài đến Bình Dương và Biên Hòa thì khu này đi lại cũng thuận tiện hơn, ngày em đi chùa Bửu Long qua đây thấy quỹ đất nơi đây còn nhiều lắm, nhất là đoại thông ra đường Nguyễn Xiển gần chùa Bửu Long.