Tư Vấn Mua Bán MUA BÁN CĂN HỘ CHO NNN

Tập Lái
28/2/20
5
1
0
36
Em có căn bên City Garden hiện đã có sổ. Giờ muốn bán cho NNN có được không và HĐ sẽ là HĐ thuê 50 năm hay sao ạ? Mong các bác có kinh nghiệm chia sẻ giúp.

Tập Lái
3/2/20
36
18
0
27
Em có căn bên City Garden hiện đã có sổ. Giờ muốn bán cho NNN có được không và HĐ sẽ là HĐ thuê 50 năm hay sao ạ? Mong các bác có kinh nghiệm chia sẻ giúp.
ko được bác. Theo luật là NNN bán cho NNN hoặc VN. Người VN ko đc bán ngược lại cho NNN

• Like
Reactions: Trường Nhật
Tập Lái
3/2/20
36
18
0
27
Cảm ơn bác. Không làm HĐ cho thuê 50 năm được luôn hả bác?
HD thuê dài hạn bình thường thì được. Còn 50 năm thì e ko rõ nữa, vì chưa bao h làm ca này. Mà quan trọng là người mua có chịu ko nữa. Vì HD thuê 50 năm từ chủ đầu tư, họ vẫn sang nhượng ầm ầm được, ko tính 05% sổ, ràng buộc tính pháp lý nhiều.

• Like
Hạng C
3/6/16
707
1.280
93
HĐ thuê thì người thuê không có quyền gì với căn hộ đó cả, dù cho thuê 50 hay 100 năm. Còn uỷ quyền mua bán thì hình như chưa áp dụng với NNN. Nói chung NNN muốn mua nhà đất ở VN thì chỉ có thể mua trực tiếp từ cdt dự án chứ dân không bán dc cho NNN.

• Like
Hạng B1
4/2/20
55
160
33
HD thuê dài hạn bình thường thì được. Còn 50 năm thì e ko rõ nữa, vì chưa bao h làm ca này. Mà quan trọng là người mua có chịu ko nữa. Vì HD thuê 50 năm từ chủ đầu tư, họ vẫn sang nhượng ầm ầm được, ko tính 05% sổ, ràng buộc tính pháp lý nhiều.
NNN giờ họ cũng hiểu luật chỉ cho sở hữu không quá 50 năm mà, nên giải thích là họ hiểu thôi. Chuyển nhượng HĐ thuê bình thường mà, chỉ không cầm cố NH được thôi, nên không lo.
Hoặc bác kia làm cái giấy đồng ý tặng căn hộ cho NNN, bên kia tặng lại xxx tỏi :D

• Like
Tập Lái
3/2/20
36
18
0
27
NNN giờ họ cũng hiểu luật chỉ cho sở hữu không quá 50 năm mà, nên giải thích là họ hiểu thôi. Chuyển nhượng HĐ thuê bình thường mà, chỉ không cầm cố NH được thôi, nên không lo.
Hoặc bác kia làm cái giấy đồng ý tặng căn hộ cho NNN, bên kia tặng lại xxx tỏi :D
Trường hợp làm đồng ý tặng căn hộ cho NNN khả thi ko bác? sợ họ ko chịu ấy chứ. Mà nếu vậy thì rủi ro 2 bên cũng cao.
Theo e biết NNN chuyển tiền về VN phải có giới hạn, khách mua nhà phải show HDMB thì NH mới cho đi 1 lúc nhiều được. => bác kia phải đợi nhận tiền nhiều lần, ko làm tặng trước đc, tặng xong nó ko trả tiền cũng khổ
mà HD cọc riêng giữa 2 người (vì trên hình thức là tặng), ko có pháp lý hay gì => khách lật lại câu hỏi t chuyển xog m đổi ý thì sao ?????

• Like