Hạng B1
11/3/15
95
118
33
Xin các bác đã có kinh nghiệm trong vấn đề này cho em tý góp ý và xử lý nhé.

Vấn đề là em có mua 1 căn hộ từ 1 sàn A, sàn A này đã mua sĩ từ chủ đầu tư B. Lúc này e ký VBTT với sàn A (đã vào 15%), đợi ngày làm HĐMB với chủ đầu tư B (lúc này dự án chưa mở bán chính thức lần nào), do vừa pháp lý các dự án của thành phố bị chậm, vừa dịch covid nên hiện tại vẫn chưa có thông tin ký cái HĐMB này :oops:.
Tuy nhiên mới đây e mới nghe thông tin sắp tới dự án sẽ mở bán chính thức lại, nhưng là chủ đầu tư C :( (lúc trước B và C là hợp tác, nay C mua hẳn phần của B rồi).
Xin các bác cho e tý góp ý trong vấn đề này nhé.

• Haha
Reactions: sgnon
Hạng B1
6/6/17
62
599
83
36
TP.Hồ Chí Minh
noithatpho.com.vn
Lôi hợp đồng và văn bản thỏa thuận ra nói chuyện. Cái này thường các pháp nhân ký kết hợp đồng với nhau sẽ có nghĩa vụ kế thừa quyền và nghĩa vụ.

Sợ thằng A mua sỉ trên miệng với thằng B thôi. Còn bác ký văn bản thỏa thuận với A, giờ deal ko đc giá như ban đầu thì đàm phán bồi thường hoặc khởi kiện A ra Tòa đòi tiền + bồi thường.

Hạng B2
13/2/15
214
499
78
ở bển
Bác mua gián tiếp qua 1 trung gian không phải CĐT như này thì phụ thuộc hết vào uy tín của thằng A thôi. May nhờ rủi chịu.
Còn chuyện A với B hay A với C nó không liên quan đến hợp đồng giữa bác và A đâu

• Like
Reactions: tientran.mazda3
Hạng F
12/10/16
7.463
6.326
113
đợi nó ra nhà rồi hãy mua cho ăn chắc anh hehe

Hạng C
25/4/15
596
662
93
44
em thì hdmb ra thì mua, giá cao tí nhưng ít nhất có pháp lý căn cứ
mua hdmb cũng chưa chắc có nhà
có nhà cũng chưa chắc có sổ
dân đen VN mình khổ thế đấy các bác ạ nên liệu cơm gắp mắm dị, thà an toàn 1 tí còn hơn ham rẻ mà đánh đổi rủi ro với số vốn mình tích gớp cho đc căn nhà, còn đầu tư thì vô tư, thuyền lớn sóng lớn

trường hợp bác thì căn cứ trên thỏa thuận mà xử, nếu đc nên rút lại từ A vì A chỉ là trung gian và phải đợi anh C vào xem thế nào đã