Tập Lái
14/12/13
10
4
3
Mua Captiva 2010 giá bao nhiêu thì ổn?

Em xin chào mọi người, do không am hiểu về thị trường giá cả cho lắm. Có ông anh để lại chiếc xe Captiva 2010 Maxx LTZ. mới lăn bánh 60.000,xe zjn hết, còn rất đẹp. Giá 340tr thì có ổn không?

Nếu ổn thì xem xe cần kiểm tra một số món gì cơ bản? Xe Captiva đời này tầm bnh l/100km ? thường hay hư hỏng những gì.

Xin cám ơn AE

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: quyet_tam
Hạng C
22/4/12
839
668
108
thôi xong,hỏi cap thì chắc 99% là can ngăn roài!nên vào hội cap mà hỏi,mà cũng phải kiên trì nhé,hội đó cũng chúa can ra không đấy!

• Like
Reactions: dungpv
Hạng D
8/10/11
3.064
5.848
133
Giá ko biết nhưng xe 7c mà 10 năm odo 60k nên xem kỹ lưỡng.

Hạng C
6/3/12
802
451
63
Có tình trạng là một số bác nghe đồn nhưng 'chém' như thật, làm người nghe phát khiếp. Hiện tại ở SG cũng có nhiều xe Cap chạy nhưng mình chưa thấy xe Captiva nào phải nằm đường chờ cứu hộ, có bác nào thấy chưa? Phổ biến hay cá biệt? ;)

Nói chung, đã xác định mua xe cũ thì xe nào cũng thế thôi. Cần nhờ chuyên gia kiểm tra, đánh giá tình trạng xe cũng như tư vấn kế hoạch sửa chữa, thay thế phụ tùng, chọn được gara uy tín,... để tránh trục trặc khi đang chạy.
Bác chủ cứ mạnh dạn tìm hiểu và chúc bác tìm được chiếc xe phù hợp với bản thân :)

P/s: Cap cũng là một lựa chọn rất hay vì giá không đắt, mẫu mã vẫn đẹp. Ngoài ra, xe rất cứng cáp, đầm chắc. Mức độ hao xăng chắc cỡ 9 lit/100km đường trường :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
22/4/12
839
668
108
Có tình trạng là một số bác nghe đồn nhưng 'chém' như thật, làm người nghe phát khiếp. Hiện tại ở SG cũng có nhiều xe Cap chạy nhưng mình chưa thấy xe Captiva nào phải nằm giữa đường chờ cứu hộ, có bác nào chưa? Phổ biến hay cá biệt? ;)

Nói chung, đã xác định mua xe cũ thì xe nào cũng thế thôi. Cần nhờ chuyên gia kiểm tra, đánh giá tình trạng xe cũng như tư vấn kế hoạch sửa chữa, thay thế phụ tùng, chọn được gara uy tín,... để tránh trục trặc khi đang chạy.
Bác chủ cứ mạnh dạn tìm hiểu và chúc bác tìm được chiếc xe phù hợp với bản thân :)

P/s: Cap cũng là một lựa chọn rất hay vì giá không đắt, mẫu mã vẫn đẹp. Ngoài ra, xe rất cứng cáp, đầm chắc. Mức độ hao xăng chắc cỡ 9 lit/100km đường trường :)
đúng rồi nhưng ở VN tâm lý đám đông khủng khiếp lắm!

• Like
Reactions: quyet_tam