Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
8/8/11
158
87
28
Sài gòn
Em có tầm 2,5 tỷ, thu nhập mỗi tháng có thể có từ . Hiện em có nhà ở quận 8. Tuy nhiên đi làm rất xa #. 10 cây số/ lượt. Em muốn gom góp chuyển chỗ gần Bình thạnh- quận 1. Em đang nhăm nhe đất khu Bình lợi Bình Thạnh mà không biết khu này có ngập nước không và pháp lý thế nào?http://batdongsan.com.vn/ban-dat-du...anh-dt-4-5x19-85-5m2-huong-dong-nam-pr6902468
Em cũng muốn mua nhà hẻm khoảng 6m khu vực Bình Thạnh, quận 3, tân bình, phú nhuận nếu nhà hẻm thì ưu tiên gần chợ bến thành nhất có thể. Tiền ít quá nên nhờ các bác tư vấn giúp thế nào là tốt nhất. Em ngán đi xa lắm rồi mà em cũng không nuôi ô tô được. Nếu dư tiền tiếp em vẫn muốn mua đất để dành cho con em. Em thuộc dạng nông dân nên muốn tích luỹ trước. Hiện tại vẫn đi xe hai bánh hằng ngày. Các bác biết khu dân cư nào cách chợ bến thành khoảng 7 cây đổ lại mà phía gần bệnh viện Gia dịnh chỉ em với. Xin tặng hoa các bác. Đi xa riết mệt mỏi quá rồi các bác ơi.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
30/3/15
0
3
2
31
em có khách hàng gửi bán nhà ở Nơ Trang Long, gần bv Gia Định, giá 2,45 tỷ, 4mx10,25m. Anh quan tâm alo em đưa thêm thông tin chi tiết về căn nhà đó nhé, sđt em: 0938.193.126 :)

• Like
Reactions: emerald_vo
Tập Lái
5/10/14
21
1.056
78
HCM
- khu bình lợi em ra đó uống cafe hoài,từ tân phú ra đó uống cafe,công nhận khu này mát mẻ,đường xá sạch sẽ,em có tiền chắc cũng mua khu này
em hồi xưa làm môi giới nhà đất,giờ ra kỹ sư xây dựng,nên đi làm xây dựng

• Like
Reactions: emerald_vo
Hạng B2
8/8/11
158
87
28
Sài gòn
Dạ khu Bình Lợi có ngập nước không bác?

Bác phuongha ơi em mua nhà cấp 4 cũng được nhưng cho em xin hem ô tô và ngang khoảng 4 dài từ 18 á bác. Cám ơn bác. Tại nhà em ở 5 người lận nên em muốn ở cho thoải mái xíu.

Hạng B1
18/3/15
68
52
18
33
cụ mua nhà hẽm ô tô thì nên thêm chữ quay đầu cho chắc ăn hoặc là trừ hao cò rao tin hẽm ôtô 3-4 m thì ghi nhu cầu là hẽm ôtô 8-10m cho chắc cú nhé. Tin vịt của cò trên mạng rao hẽm ôtô 4m mà mình tới thực tế thì ko tới 3,5m nữa là

khu bình lợi thì ko ngập nhưng hay kẹt giờ tàu

Hạng B2
8/8/11
158
87
28
Sài gòn
Cám ơn bác kuzin. Em là phụ nữ nên gà mờ lắm :(. Nhờ mấy bác biết gì chỉ dùm em. Ước gì em có thêm 1,5 tỷ em mua đại nhà hẻm phú nhuận hay quận 3 cho rồi. Tìm kiếm hoài riết muốn điên cái đầu luôn các bác ơi.

Hạng D
28/9/13
1.139
22.969
113
Với thu nhập và số tiền như mợ, nên kiếm nhà có thể để xe oto , vì sớm muộn Mợ cũng mua xe !

Mợ lưu ý cái vị trí là quan trọng 1 trong bđs ! nhà cũ thì sau này có tiền xây lại được, còn vị trí thì cho dù có tiền cũng ko thay đổi được !

Tầm tiền 2,5 tỷ thì khéo lắm mới kiếm được hẻm xe taxi vào trước nhà : khu Chu Văn An, Bùi Đình tuý, Nơ Trang Long, Nguyễn Văn Đậu

Tốt nhất là nhờ cò uy tín dắt đi xem. E cũng từng lâm vào tình trạng như Mợ nên rất thông cảm! có gì e chia sẻ cho. Chúc mợ kiếm được nhà sớm

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.814
113
Sài Gòn
Móa, em cầm 5 tỏi mà yếu biết mua cái nhà nào đẹp đẹp, có chỗ để xe hơi, an ninh và đúng ý mình nữa lại gần chỗ làm ngoài Quận 1. Mua đất nền thì đốt tiền cho bọn đầu cơ đất, Chắc xuống mịa chung cư luôn.

Status
Không mở trả lời sau này.