Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
14/11/12
103
2
18
34
sites.google.com
Hôm qua, mình vừa dắt bà chị khá thân đi xem đất ở Nhà Bè, chị đã tương đối thích nhưng đang phân vân về cái nhu cầu mua của gia đình, cụ thể như sau:

"Hiện tại, chị đang ở Tân Bình và làm việc ở Bình Thạnh. Gia đình chị muốn mua đất để dành. Sau này, gia đình sẽ xây nhà để cuối tuần lui tới nghỉ dưỡng....về lâu dài sẽ để lại cho con cháu. Chị đang phân vân không biết nên mua ở Vũng Tàu hay mua ở Phước Kiển, Nhà Bè. Tài chính của chị khoảng 1-2 tỷ"

Em thì bán đất ở khu Nhà Bè nhưng đây là chỗ khách hàng thân quen. Em cũng không rành bđs Vũng Tàu nên cũng không biết với cái nhu cầu này thì Vũng Tàu hay Nhà Bè, cái nào hợp lý hơn ????

Có pác nào rành tình hình bđs Vũng Tàu tư vấn giúp em với

Thanks!!!!!!

Hạng C
9/2/12
946
38
48
với tiền đó mua 1 mảnh NB, 1 mảnh VT , có gi mà phân vân chời :D

Hạng B2
6/12/12
334
33
28
nói khách mua ở Giang Điền đi bác. Đúng chất nghỉ dưỡng luôn

Hạng B2
14/11/12
103
2
18
34
sites.google.com
datnen nói:
với tiền đó mua 1 mảnh NB, 1 mảnh VT , có gi mà phân vân chời :D

Đất Phước Kiển-Nhà bè bây giờ cũng phải từ 1 tỷ trở lên, mấy vị trí ngon ngon hơn 1 tí cũng phải tầm 1,3-1,5 tỷ rồi đó pác.
Nói chung là chỉ mua 1 trong 2 thôi. Em thì thích khu Nhà Bè rồi, gần Tp...mua gần để tiện quản lý chứ nếu mua ở VT thì để ở đó ko quản lý thì hơi bị phiêu nhỉ:D

Hạng C
9/2/12
946
38
48
vậy Nhà Bè đi bác bán được hàngma2 cô cũng có mãnh đất rồi, quá đẹp còn gì nữa

Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
hơn 1 tỉ cũng đâu có mua được bao nhiêu đất ở Vũng Tàu đâu; thế nên nghỉ dưỡng nó phải khác. Dân Vũng Tàu nhiều tiền nên giá cao lắm

Hạng C
9/4/11
535
18
18
48
Mường Lay, Lai Châu
bds_anhtuan89 nói:
Hôm qua, mình vừa dắt bà chị khá thân đi xem đất ở Nhà Bè, chị đã tương đối thích nhưng đang phân vân về cái nhu cầu mua của gia đình, cụ thể như sau:

"Hiện tại, chị đang ở Tân Bình và làm việc ở Bình Thạnh. Gia đình chị muốn mua đất để dành. Sau này, gia đình sẽ xây nhà để cuối tuần lui tới nghỉ dưỡng....về lâu dài sẽ để lại cho con cháu. Chị đang phân vân không biết nên mua ở Vũng Tàu hay mua ở Phước Kiển, Nhà Bè. Tài chính của chị khoảng 1-2 tỷ"

Em thì bán đất ở khu Nhà Bè nhưng đây là chỗ khách hàng thân quen. Em cũng không rành bđs Vũng Tàu nên cũng không biết với cái nhu cầu này thì Vũng Tàu hay Nhà Bè, cái nào hợp lý hơn ????

Thanks!!!!!!

Bác thử liên lạc với bác Tuấn ( 0949 968 656), bác ấy sẽ tư vấn đầy đủ để bác thấy được nên chọn nơi nào.

Hạng C
9/2/12
946
38
48
nam khang nói:
bds_anhtuan89 nói:

Thanks!!!!!!

Bác thử liên lạc với bác Tuấn ( 0949 968 656), bác ấy sẽ tư vấn đầy đủ để bác thấy được nên chọn nơi nào.

:D

Hạng C
8/4/11
889
11.087
93
Tầm 2 tỷ chắc không mua được đất với diện tích và vị trí cần thiết để xây nhà nghỉ dưỡng cuối tuần ở Sài Gòn (kể cả Nhà Bè) cũng như Vũng Tàu. Em có 1 miếng (mới mua 2 tỷ) diện tích gần 300m2 ở Nhà Bè (sát sông, cây cối um tùm, mát mẻ, và an ninh) mà loay hoay mãi không biết xây làm sao cho ra nhà nghỉ dưỡng cuối tuần nè (tội nghiệp thằng em thiết kế đánh vật suốt mấy tháng nay)

Đất đủ lớn và không quá xa Sài Gòn em thấy Củ Chi là hay hơn cả với tầm tiền đó. Ham gần và chấp nhận tiêu chuẩn tương đối (về nghỉ dưỡng) thì cố gắng kiếm ở Nhà Bè cũng được.

Status
Không mở trả lời sau này.