Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
Hi các bác, em muốn tham khảo ý kiến về việc đầu tư trong trung hạn 5-7 năm, vốn tầm 2.5 đến 4 tỷ thì có những lựa chọn mua đất ở đâu được.
Hiện tại em nhắm đến đất dự án khu quy hoạch bài bản, tương lai kết nối tốt giá tầm 2x đến 3x tr/m2.
Bác nào có gợi ý cùng thảo luận nhé.

• Like
Reactions: NắngSG
Tập Lái
26/3/18
0
1
0
33
Hi các bác, em muốn tham khảo ý kiến về việc đầu tư trong trung hạn 5-7 năm, vốn tầm 2.5 đến 4 tỷ thì có những lựa chọn mua đất ở đâu được.
Hiện tại em nhắm đến đất dự án khu quy hoạch bài bản, tương lai kết nối tốt giá tầm 2x đến 3x tr/m2.
Bác nào có gợi ý cùng thảo luận nhé.
Quân 9 hợp lý nhất rồi Bác. Quy hoạch: Vành Đai 3, Trung Tâm hành chính, bến xe miền đông, sắp tơi đây Vincity quận 9 bán thì đất càng sốt. Bác nghiên cứu thử nhé.

• Like
Reactions: NắngSG
Hạng C
18/10/16
714
11.413
93
5-7 năm em thấy 3 hướng:
Q9 như đã nói ở trên.
Hiệp Phước, Cảng SG và Tân Thuận đang giải toả để chuyển xuống đấy, khu siêu đô thị cảng.
Cần Giờ, khu đô thị sinh thái, chờ mỗi cây cầu Bình Khánh để hoá rồng.

Đầu tư lướt lát thì khó chứ 5-7 năm đơn giản quá mà.

Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
Quân 9 hợp lý nhất rồi Bác. Quy hoạch: Vành Đai 3, Trung Tâm hành chính, bến xe miền đông, sắp tơi đây Vincity quận 9 bán thì đất càng sốt. Bác nghiên cứu thử nhé.

Q9 khu quy hoạch bài bản chỉ có mấy dự án trong vành đai và thêm được ĐTL.
Mấy dự án nhỏ lẻ eco nam khang không đáng giá.
Vincity về dài hơi là 1 lựa chọn sáng nhưng nếu mua nên xem xét shophouse nhỉ. :)

Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
5-7 năm em thấy 3 hướng:
Q9 như đã nói ở trên.
Hiệp Phước, Cảng SG và Tân Thuận đang giải toả để chuyển xuống đấy, khu siêu đô thị cảng.
Cần Giờ, khu đô thị sinh thái, chờ mỗi cây cầu Bình Khánh để hoá rồng.

Đầu tư lướt lát thì khó chứ 5-7 năm đơn giản quá mà.

Cá nhân em thấy giờ không phải là thời điểm đẹp để mua đất xa. Có thể suy nghĩ chiến lược nhà nhỏ nội ô 3 năm sau bán ra xa mua khi cơn sốt đất đã qua? Hiện tại giá đang được thổi lên rất căng rồi.

Hạng C
18/10/16
714
11.413
93
Cá nhân em thấy giờ không phải là thời điểm đẹp để mua đất xa. Có thể suy nghĩ chiến lược nhà nhỏ nội ô 3 năm sau bán ra xa mua khi cơn sốt đất đã qua? Hiện tại giá đang được thổi lên rất căng rồi.
Cũng hay, có tiền lai rai hàng tháng. Nhưng ngân sách cũng khẳm, cỡ 5 tỷ trở lên.

• Like
Reactions: vo_cong_roi_nghe
Hạng B1
19/11/11
64
879
83
Ngân sách tầm 5t thì nội đô nên mua khu nào vậy các bác?