Hạng B2
Chào các bác,
Như chủ đề nêu trên, Bác nào có kinh nghiệm mong giúp đỡ ! Một tháng nữa em sẽ bay đến Sydney Australia.
Em không bàn luận mang hàng Quốc cấm của 2 nước ! Xin miễn bàn luận !
Rất mong nhận được cao kiến của các bác!
Thankyou rất nhiều.

Hạng B2
27/8/13
244
2.238
93
Em không biết nên mang gì đi nhưng bạn em mang về nhân hạt Macca ăn rất ngon, xuất xứ Úc.

• Like
Reactions: ntt61
Hạng C
20/4/14
838
515
93
Chào các bác,
Như chủ đề nêu trên, Bác nào có kinh nghiệm mong giúp đỡ ! Một tháng nữa em sẽ bay đến Sydney Australia.
Thankyou rất nhiều.
Bác cứ mua Đô Úc mang đi, khi về bác mua tiền Việt mang về là muốn gì cũng có

Hạng D
15/5/13
1.889
2.023
113
Chỉ cần mang tiền là ok thôi ( ah, mang đô Úc hoặc Mỹ nghen, chứ mang minh tệ là tiêu liền đó )

Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
sữa tắm , dầu gội , đồng hồ , giầy , dép , hoặc bác tự nhập 1 chiếc oto về chạy cho sướng :D

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Nói chung hàng hóa giữa VN và Úc bây giờ muốn mua gì thì ko cần xuất cảnh cũng mua được. Nhưng người đời hay nói " của 1 đồng công 1 nén" thì bác cũng nên mua 1 ít. Nếu mua cho người nhà bác bên Úc thì thường là họ thích đồ ăn VN, nhưng mang thức ăn thì tuyệt đối không được mang trái cây tươi và những loại làm từ thịt con vật sống trên cạn (heo, bò, gà...), những thực phẩm như tôm khô, cá khô (những con sống dưới nước) thì ok. Rồi cũng có thể mua đồ tơ tằm, thuốc lá (trong hạn cho phép là 2 gói)...
Còn mua từ Úc về thì tùy nhu cầu người nhà bác mà mua, nhưng cứ đồ Úc thì chắc ai cũng thích rồi.

Hạng D
17/3/07
1.073
420
83
48
Mua đồ gia dụng , kim khí điện máy đó bác ! Vì là điện 220v luôn và tỉ giá đô Úc hiện vẫn thấp !

Hạng C
19/4/13
579
634
93
Chào các bác,
Thankyou rất nhiều.
Có nhiều thứ để mua, nhưng tuỳ giá cả và nhu cầu. Có một số hàng hoá ở Úc sẽ đắt hơn ở Việt Nam vì chi phí mặt bằng, nhân công cao hơn, vận chuyển xa hơn. VD: em mua đôi adidas ở Việt Nam giảm giá còn 950k, khi sang Úc, giá khuyến mãi 50% tính ra tiền Việt là 1 triệu 1. Có khi may mắn thì mua được hàng rẻ hơn ở Việt Nam mà xịn (vì phải chịu khó window shopping). Chúc bác đi vui vẻ nhé.

Hạng B2
Các ơn các Bác,
Em sẽ nghe lời các bác, mua đô Úc hoặc USD đô la theo là điều tất yếu rồi, cộng thêm 1 số đồ dùng cá nhân savon, dầu gọi, kem đánh răng.....kakakaka !
Mục đích em đi du lịch và tiếp thị trong thờ gian là 3 tháng. Dự định phát triển sản phẩm nghệ thuật trang thêu tay (www.hoamytranhtheutay.com.vn) sang bên đó, đồng thời em phát triển số nông sản đóng hộp sang tiêu thụ bên đó luôn. Anh em nào có cao kiến thì gợi ý cho em. Đây là lần đi đầu tiên.
Cám ơn các bác nhiều.
Thân ái