Tập Lái
18/4/07
34
0
0
Chào các Bác, em đã đi xem và coc con Getz với gía 21800 rồi, nhưng về nghĩ lai thấy hình như gía hơi cao so với các hãng khác, Mit Gala cũng khỏang 23 - 25K nên cũng phân vân, với lại sao không thấy ai đi em Getz này ngoài đường cả, do đó quyết định mua em này có đúng kg ? mong các bác cho ý kiến dùm, cám ơn các bác nhiều.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
RE: mua Hyundai Getz có mắc không các Bác ?

21.8k cho 1 xe mini thì phí bác ạ. Bác gắng tí làm Mit Gala hoặc con M3 chạy lướt thì hợp lý hơn nhiều.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Ít người chạy mới khỏi đụng hàng bác. Em cũng thích con này nhưng giá hơi chát, giá khoảng 19-20 thì hợp lý hơn. Tầm này kiếm em Pre lướt đi phơ hơn.

Tập Lái
14/1/07
16
0
1

Vâng đúng là giá đấy chát thật. Trước em cũng phân vân định chọn em Gezt này nhưng cuối cùng em chọn Lac Max 22.5K

Tập Lái
18/4/07
34
0
0

Em cũng thấy gía chát thật, nhưng các em kia thì e thấy model cũng cũ rồi, nên phải nghiến răng thôi:D, lúc trước e cũng ngắm e Rio 5 cửa.

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

vậy sao giờ không lấy Rio 5 cửa hả bác?

Rio 5 cửa hình dáng rất giống Getz, nhưng rộng rãi và lơn hơn nhiều (4016 mm > 3825 mm)

Tập Lái
18/4/07
34
0
0

To: Bác vndnguyen ! Kia Rio 5 cửa thì 25K ( giá hình như là chỉ MT ), gía đó mà mua xe Kim chi thì cũng hơi uổng nên e thôi, nhưng nhìn cataloge thì thấy đẹp hơn Getz.

Hạng B2
9/3/06
325
1
18
44
Hà Nội

Em nghĩ bác hãy cứ vui với lựa chọn của mình đi, Getz trong rất đẹp đó. Hồi trươc em cũng rất thích và đã định lấy em này, giá 21,5k, nhưng không có xe ngay mà bắt đặt cọc vài tháng mới có nên em chẳng chờ được, lấy em camry 2.2 2nd luôn rồi.

Tập Lái
10/4/07
11
0
0

Tôi cũng đang băn khoăn như bạn đấy. Hiện nay tôi đang công tác ở Pháp, tháng trước có sang Ý, bên này hầu như họ toàn chơi loại xe mini và xe gia đình thôi, dùng sedan ít lắm, do mini là loại dễ đi trong thành phố, ví dụ như Peugeot 206, 307, Citroien Golf, thinh thoảng có con Toyota Yaris và tôi nghĩ đây cũng là xu thế hiện nay của xe hơi giá tiền thấp hiện nay ở thế giới. Theo tôi ở nước mình thì chọn loại mini là hợp lý . Còn Kia , Getz , Toyota Yaris là tùy thuộc vào sở thích và túi tiền của bạn thôi. Chúc bạn có sự lựa chọn đúng đắn cho mình.