Giao Thông
22/3/19
1.048
2.518
131
34
Mùa mưa ở thành phố đến rồi các bác ạ, sáng hôm qua mưa kinh quá, cùng điểm qua vài hình ảnh mưa lụt nhà trôi đường ở thành phố nhé

Cơn mưa lớn bắt đầu vào khoảng 7 giờ sáng ngày 25.5 khiến nhiều tuyến đường TP.HCM lại ngập sâu. Tại Q.Bình Thạnh các đường bị ngập như Ung Văn Khiêm, Đinh Bộ Lĩnh, D5, Nguyễn Xí...Tại Q.Gò Vấp các tuyến đường Nguyễn Văn Khối, Lê Văn Thọ, Phạm Văn Chiêu, Bình Lợi, Cây Trâm...,Tại H.Hóc Môn nhiều tuyến đường cũng bị ngập như Phan Văn Hớn, Song hành QL22, Bà Triệu. Nhiều đường tại các quận 12, Q.2 cũng bị ngập do mưa.

Mùa mưa ở thành phố đến rồi, các bác lưu ý đường xá ngập lụt sau mưa

*Hình minh họa vui mùa mưa ở TP

Nếu phương tiện mà lái xe đang điều khiển hãy hạn chế việc đi gần những chiếc xe cỡ lớn như container hoặc xe tải. Đơn giản là bởi những chiếc xe này sẽ hất nước lên những xe đi gần khi lái qua những vũng nước, gây khuất tầm nhìn. Nếu thời tiết quá khắc nghiệt, hoặc mưa quá to, Trước khi chuẩn bị cho một chuyến đi vào mùa mưa, người lái xe nên kiểm tra sơ bộ các bộ phận của xe như: gạt nước, kính chiếu hậu, kính sườn,… đặc biệt là đừng quên kiểm tra lốp xe.

Đặc biệt trời dễ nắng dễ mưa, thì các bác nên lái xe chậm lại giữ tập trung cẩn thận xe máy tạt đầu bất chợt mặc áo mưa, hoặc phanh gấp,... để còn xử lý kịp.
Các bác còn có kinh nghiệm khi lưu thông trong mùa mưa này hãy cùng chia sẻ cho các bác tài anh em được biết.

Last edited by a moderator:
  • Haha
Reactions: porche911gt3
Hạng C
21/12/19
528
1.463
93
40
Mùa này WFH còn đỡ. Mấy năm trước ru rú ở cty tới 8-9g tối chờ nước rút mới dám về.
Hốt cái combo mưa + ngập + kẹt xe thì về tới nhà nó sướng cái người gì đâu. Xe bus nó chạy ngang là run vãi.
Vui nhất là cái cảnh đường lớn hết ngập nhưng trong hẻm nhà còn ngập.

Hạng D
26/1/11
1.170
1.221
113
Hồi trước hay mưa chiều, từ từ giờ chuyển lên mưa đêm....cái mưa sáng 3-4 giờ kéo tới 5-6h, hồi trước mua xong nước rút niền....giờ mưa xong vài tiếng sau mới rút được, hồi trước mưa xong thấy cá theo dòng nước bơi tung tăng, giờ mưa xong thấy rác theo dòng nước trôi mút mùa, :).

Hạng F
7/8/17
7.467
10.169
113
Cũng hi vọng các bác có đạo đức chút khi thanh lý "xe sau mưa" nêu đúng tình trạng xe chứ đừng quảng cáo "xe chạy kỹ, k ngập nước".

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Em thấy cài cái map này rất hữu dụng. Các bác tham khảo thử:

Hạng D
16/11/20
2.643
7.890
113
37
Mùa mưa các bác CUV với SUV đi còn ngán. Các bác sedan mà đi không khéo chắc vài tháng sau ngoài bắc lại bán mấy chiếc xe lướt cam kết không đâm đụng, ngập nước quá.