Tập Lái
19/12/16
0
9
2
Mình còn ít vốn định mua 1 căn tầm 1,5- 2 tỏi (giá này nhu cầu thị trường nhiều) ở quận 8 hay Gò Vấp để cho thuê giữ giá 1-2 năm sau bán.
Nhờ các bác gợi ý giúp ạ.

Tập Lái
1/4/16
39
117
28
29
vấn đề của nó là chắc gì sau này bán thì bác sẽ lời. cc bình thường sau khi giao nhà vài năm giá sẽ giảm đôi chút chứ hiếm khi nào tăng lại. Bác phải kiếm đc cái nào tốt để tăng thì bán mới lời, còn không thì chẳng khác gì gửi tiền ngân hàng mà tiền bác thoải mái xoay vòng vốn làm đủ trò

• Like
Reactions: ngocquang19877
12/10/07
2.646
10.496
113
Tất cả túm trở lại là giá mua có hời không? Nếu có thì nên, không thì không nên. Tiền cho thuê những căn nhà nhỏ như vậy chẳng thấm thía gì so với tiền sửa nhà đâu.

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Chung cư giờ thì cứ xác định là tiêu sản đi bác, trừ khi là những chung cư giá hợp lý ở vị trí tốt và mua ở ngay đợt đầu tiên thì may ra còn ko bị lỗ.

Tập Lái
26/11/16
19
159
28
May căn chủ đầu tư nuoc ngoài như estella hay the vista có bán lỗ chưa mấy bác?

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Tại sao lại so sánh thời hoàng kim của chung cư cao cấp với thời nay, khi mà số lượng chung cứ đua nhau mọc như nấm?
Thời hoàng kim nhất có lẽ là The Manor và SG Pearl, tranh nhau mà thuê giá cao. Vista thì lúc mở bán cũng là lúc chứng khoán đạt đỉnh, mình vẫn nhớ time đó ông xã mình mồ hỏi nhễ nhại chen chúc 1 suất mua Vista mà ko được. Ổng kể có thằng được mua ra rao bán lại luôn ăn lời 50 tr (thời đó là 2007 thì phải, 50tr lớn lắm chứ) mà vẫn có mấy Ng tranh nhau mua lại. Estella thì cách nay 2 năm vẫn hot lắm, bạn mình có căn 3PN o đó mà suốt ngày sale Dt tới hỏi có cho thuê ko... giờ thì tất cả đã là dĩ vãng ngọt ngào rồi

Hạng B2
18/11/16
326
1.058
93
Sai gon
Tại sao lại so sánh thời hoàng kim của chung cư cao cấp với thời nay, khi mà số lượng chung cứ đua nhau mọc như nấm?
Thời hoàng kim nhất có lẽ là The Manor và SG Pearl, tranh nhau mà thuê giá cao. Vista thì lúc mở bán cũng là lúc chứng khoán đạt đỉnh, mình vẫn nhớ time đó ông xã mình mồ hỏi nhễ nhại chen chúc 1 suất mua Vista mà ko được. Ổng kể có thằng được mua ra rao bán lại luôn ăn lời 50 tr (thời đó là 2007 thì phải, 50tr lớn lắm chứ) mà vẫn có mấy Ng tranh nhau mua lại. Estella thì cách nay 2 năm vẫn hot lắm, bạn mình có căn 3PN o đó mà suốt ngày sale Dt tới hỏi có cho thuê ko... giờ thì tất cả đã là dĩ vãng ngọt ngào rồi
nếu có ước muốn trong cuộc đời này,hãy nhớ ước muốn cho thời gian trở lại

• Like
Reactions: PoPo and thuto1