Status
Không mở trả lời sau này.
Chào các bác,

Hiện tại em đang có nhu cầu mua nhà ở tầm dưới 1,3 tỷ. do em đi làm quận 7, ở Phú Mỹ Hưng nên mong muốn tìm khu vực gần đó ( trừ khu huỳnh tấn phát - nhà bè ạ).

Bác nào có bđs nào ổn thì mail em với ạ: [email protected]

Em cảm ơn nhiều ạ !

Tập Lái
4/9/15
0
36
13
34
Bác nói rõ yêu cầu của bác ra để mọi người tiện giúp bác hơn. em không tìm hiểu bđs bên quận 7 nhưng em dự cũng ko rẻ đâu bác ạ.
bác cần hẻm mấy mét. diện tích tối thiểu bao nhiêu. ngang bao nhiêu. quận 7 khúc nào. khoanh vùng lại. coi giá đất khu đó ra sao rồi cân đối lại ngân sách hoặc yêu cầu của mình cho phù hợp.
vài lời của em. mong bác sớm tìm được nhà ưng ý.

Hạng B1
7/3/15
56
194
38
Cụ nói thiệt hay giỡn chơi vậy? ... Nếu thật thì .. 1 chữ "khá khó" ... Nếu ko tính chung cư, htp, nhà bè

Em hỏi thật ạ. Nhà tầm trên 30m2 là được rồi, còn nếu chung cư thì từ 2pn trở lên. Khu vực quận 2,6,7,8,... ( nói chung là chỗ nào cách pmh không quá 20km là được ạ :D)

Em không thích khu nhà bè dọc đường htp đoạn nguyễn bình thôi còn ở nhà bè cũng đc nhưng từ phía tt nhà bè trở lên ( hoặc nhà bè phía lê văn lương cũng được ạ)

Do sv mới ra trường vào trong này đi làm mới được 1 năm nên yêu cầu cũng không có cụ thể, miễn ra nhà đủ 3-4 ng ở là được rồi ạ.

Em cảm ơn ạ !

Tập Lái
4/9/15
0
36
13
34
em khuyên bác nên tích cóp thêm nữa rồi mua cho thoải mái hơn. chứ nhà nhỏ quá ở bức bí lắm ạ. người lớn tuổi không thích đâu.

Do đang mắc vốn nên giờ tính mua nhà ở tạm một hời gian thôi bác ạ, tầm qa năm sau hoặc 1-2 năm nữa e sẽ bán căn này đi và khi đó thì sẽ mua căn nào ở lâu dài luôn.

Em thấy có mấy căn bán bên quận 8, giá cũng tầm đó, nhưng nghe nói khu mễ cốc,... mùa nc lên thì vừa đc ngâm chân vừa ăn cơm, vs cả dân số má nhiều lắm đúng k bác :(

Tập Lái
4/9/15
0
36
13
34
bác bullkeo nói đúng đấy. bác nên tham khảo ý kiến bác ấy. họ hàng e mua căn tí nị 15-20m2. hẻm nhỏ. khúc gần cầu gì em ko nhớ. mua 2 năm trước giá 700 trieu rồi. nhà nhỏ sau này khó bán lắm ạ.

Hạng B1
7/3/15
56
194
38
Mấy bác trên nói đúng ấy. Em thấy tạm thời ko nên mua đâu... Lựa chọn ko có nhiều, mua rồi lại hối hận, dễ kẹt tr*m lắm, bác ráng lên 2toi thì nhiều lựa hơn để quyết định

Status
Không mở trả lời sau này.