Hạng B2
29/7/07
310
245
43
Chào các bác, em đang tính múc 1 em SF máy dầu sau khi đã đọc hết tất cả các bài trên Forum này, đặc biệt các lời vàng ngọc của bậc tiền bối Kiến Vàng, chỉ tiếc bác ấy ở HN

Đây là lần đầu tiên mua xe nên em đã phải mất .... hơn 1 năm lựa chọn đọc các bài trên Forum này. nên trước khi quyết định mua xe em đã nếm qua đủ bao sự lăn tăn, suy nghĩ, dằn vặt , đam mê...:( 1 cách tự nguyện
Cuối cùng em đã quyết định lấy con SF máy dầu, em là newbie nên không yêu cầu nhiều chỉ cần option phục vụ mục đích chạy xe cá nhân, an toàn.

Em đã xem SF ở Thành Thái và Đông Phong Q2 thì em thấy thế này
Giá đều là 45.4k Tuy nhiên trong mục thiết bị an toàn ở Thành Thái có EBD, còn Đông Phong thì không
Về dịch vụ thì em chẳng biết ai tốt hơn, còn xe thì chắc 1 chỗ mà ra.

Vậy theo các bác em nên mua xe ở đâu, bác nào giúp em với, và những gì cần lưu ý khi mua xe SF dầu, em xin hậu tạ các bác sau khi em lấy xe ạ!!!

Cám ơn các bác đã giúp đỡ
Đứa em khổ hạnh của các bác

Hạng B2
15/3/07
136
0
16
RE: Mua SF ở Thành Thái hay Đông Phong

Trích đoạn: citizenken
...
Tuy nhiên trong mục thiết bị an toàn ở Thành Thái có EBD, còn Đông Phong thì không
...

EBD thì xe nào cũng có bác ợ. Đây là option lực phanh phân phối điện tử đi cùng với option ABS. Chắc bác nhầm với ESP (ổn định điện tử) mà SF còn gọi là VDC.

Ở Thành Thái bán xe theo đặt hàng của HMV (có cắt bớt option), còn Đông Phong thì em nghe nói bán xe nhập nội địa Hàn Quốc giống như xe em mua.

Hạng B2
21/8/07
381
0
0

Con SF của Đông Phong giá cao quá, 47.5K, con đó chỉ khoảng 44K là OK vì nó 1 cầu, chạy 27 ngàn km rồi ..
Chờ xem thuế giảm có con nào ngon không các bác.

Hạng B2
29/7/07
310
245
43

Trích đoạn: tsrh

Trích đoạn: citizenken
...
Tuy nhiên trong mục thiết bị an toàn ở Thành Thái có EBD, còn Đông Phong thì không
...

EBD thì xe nào cũng có bác ợ. Đây là option lực phanh phân phối điện tử đi cùng với option ABS. Chắc bác nhầm với ESP (ổn định điện tử) mà SF còn gọi là VDC.

Ở Thành Thái bán xe theo đặt hàng của HMV (có cắt bớt option), còn Đông Phong thì em nghe nói bán xe nhập nội địa Hàn Quốc giống như xe em mua.

Chậc em nhầm, xin lỗi bác, thế thì cả 2 cũng ko có ESP or VDC, bác có recommend gì cho em không? Em tính lấy gấp bác à

Hạng B2
21/8/07
381
0
0

Em nghĩ hay nhất là bác ra Đông Phong đặt hàng 1 em MLX mới máy dầu 1 cầu !!

Hạng D
16/5/07
1.815
27
48

Bác nên đặt chỗ Bác H.COLOR, giá tương đối mềm. còn DÔNG PHONG nếu nhập SLX Hideluc khoảng hơn 57km USD có bảo hành 2 năm. Cung cấp thêm thông tin bác lựa chọn, hy vọng bác có xe trước tết anh em mình gặp nhau. Chào Bác .

Tập Lái
9/6/07
41
0
0
Yuejin Việt Nam

Chào các bác!
Em đang làm bên Đông Phong. Em rất vui khi cty của em được các bác nhắc tới.
"Lính tiên phong" MLX Hi-Delux 2006 màu xanh đá của bên em vừa có chủ vào hồi 18h hôm qua, giá là 47,5k. Sau khi ký hợp đồng, thấy muộn rồi mà nhiều người còn "máu" "em xanh đá" này quá, vợ cả của chủ xe (tương lai) đã yêu cầu em làm bản ghi nhớ: nếu bên em không bán xe này cho anh chị thì sẽ bồi thường số tiền gấp 5 lần số tiền đã đặt.
47.5k - giá này các bác bảo cao? Cũng đúng các bác ạ! So với xe mới thì nó hơi cao thật! Vì xe mới thì giảm tới 2k do thuế nhập khẩu giảm, còn xe cũ đâu được giảm các bác ợ! Trong khi bên em mời "anh lính tiên phong" này vào "làm" thị trường ở miền Nam đã 1 tháng hơn, còn thuế nhập khẩu thì vừa có hiệu lực.
Dù là xe cũ nhưng bên em cũng áp chế độ bảo hành 1 năm. Riêng SF SLX Hi-Delux sẽ được bảo hành 2 năm. Có lẽ em sẽ trình lên sếp để tất cả xe SF nội địa mới được bảo hành 2 năm.
@HoangRambo: xe này mới chạy được hơn 25k km thui bác ạ!
@Citizenken: Như bác Tsrh nói, EBD là thiết bị tiêu chuẩn của xe SF (cả nội địa lẫn xuất khẩu). Em sẽ kiểm tra lại bản thông tin xe bên em, nếu thiếu em sẽ bổ sung ngay.
Kính các bác!

Hạng D
16/5/07
1.815
27
48

Chào bác HYNNDAI- DALAT: Còn những xe nhập nội địa khác bên bác có nhận bảo dưỡng và thay phụ tùng không bác, hôm nào AE SG gặp nhau tí đi bác. Chờ thông tin bác

Hạng B2
21/8/07
381
0
0

Bên bác có kế hoạch nhập thêm hàng MLX về không, chắc chắn các lô sau giá phải mềm hơn do thuế, nếu có thì chắc từ giờ tới tết em cũng chơi 1 em, màu xanh đá đẹp đấy , mà bác phải Kiên không ?

Tập Lái
9/6/07
41
0
0
Yuejin Việt Nam

@Chevol: Xưởng Dịch vụ, Sửa chữa bên em luôn sẫn sàng đón các bác trong OS tới để "trang điểm", "sửa sang sắc đẹp", "chữa bệnh" cho các Nhị Phu nhân của các bác. Bất kể khi nào bác "hú" em đều có mặt! (tất nhiên trừ những "khoảng khắc riêng tư" của em:))
@HoangRambo: MLX Hi-Delux trong thời gian này là thế mạnh của Đông Phong tại thị trường miền Nam mà bác! Bác yên tâm! Các bác "cưới" bao nhiêu "cô" bên em cũng có khả năng đáp ứng. Về giá? Bên em đã giảm theo thuế trước ngày 16-11 gần 1 tháng rùi ạ.