The Hulk
18/12/17
401
38.352
103
Nhà mình không có chuột

Cửa kín thì chuột không có đường vào nhà.
Nhà mình cửa cũng kín lắm bác, lúc xây nhà, thấy cận nhà là vựa ve chai nên design cửa rất sát nền gạch, 10 năm rồi không có chuột lớn lọt vô nhà con nào hết, toàn mấy con chuột lắc (loại này thì keo dính chuột nó bẫy ngon lành, nhà có con nào là nó bẫy sạch con đó) nhưng gần đây mới thấy có chuột lớn, chắc đã có lúc quên đóng cửa mà chỉ khép hờ nên mới sinh ra chuyện.
Híc nhà kín có lợi nhưng cũng là khuyết, chuột mà nó vào được rồi là khỏi có ra luôn.

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.502
113
Nhà mình cửa cũng kín lắm bác, lúc xây nhà, thấy cận nhà là vựa ve chai nên design cửa rất sát nền gạch, 10 năm rồi không có chuột lớn lọt vô nhà con nào hết, toàn mấy con chuột lắc (loại này thì keo dính chuột nó bẫy ngon lành, nhà có con nào là nó bẫy sạch con đó) nhưng gần đây mới thấy có chuột lớn, chắc đã có lúc quên đóng cửa mà chỉ khép hờ nên mới sinh ra chuyện.
Híc nhà kín có lợi nhưng cũng là khuyết, chuột mà nó vào được rồi là khỏi có ra luôn.
E review bẫy chuột bán nguyệt sd ok nha, 2 ngày đc 2 con chuột nhắt.
Tình hình của a thế nào?

Hạng D
14/8/11
4.167
87.972
113
Số là nhà mình mấy tuần nay xuất hiện 1 con chuột cống, nó làm ổ ngay gầm cầu thang, quá là hôi và tanh. Mình đã dùng hết cách để bẫy nó, từ keo đến lồng bẫy, mà con chuột này nó quá khôn để tránh được hết.
Bước cuối cùng đành nghĩ đến thuốc diệt chuột, vẩn biết những phiền toái mà nó mang đến (như khi chuột ăn xong vào lăn ra chết thì không biết tìm ở đâu, phải đợi sình thúi mới tìm ra; rồi chuyện thuốc diệt chuột có thể bị chuột nó tha đi đâu đó trong nhà, chó mèo trong nhà, em bé nhỏ có thể ăn phải ..v.v...), nhưng hết cách rồi đành phải làm thôi.
Nghĩ là làm, hăng hái ra tiệm chạp phô trên đường CMT8 (gần ngã 3 Bắc Hải - CMT8 Q10), hỏi mua 1 góc thuốc diệt chuột. Lão chủ tiệm giao cho 1 gói, bên trong có các viên đủ màu và trên nhãn có ghi cách sữ dụng (loại tấn công vào hệ đông máu của chuột, nếu ăn phải chuột sẽ bị xuất huyết nội mà ngõm).
Đem về, đổ ra dĩa giấy, để ngay chân cầu thang và tắt đèn đi ngủ, sáng hôm sau xuống xem thấy dĩa đã sạch trơn, lòng mừng khấp khởi ... chết mày rồi nhe con ... hehehe ... Để chắc ăn đổ ra thêm dĩa nửa, rồi đi làm. Chiều về lại thấy đĩa trống trơn, nhìn quanh vẩn ko thấy xác chuột, mình nghĩ chắc nó chưa kịp .... xuất huyết. Lại thêm 1 dĩa đầy, đi ngủ, sáng hôm sau lại thấy đĩa trống trơn, vẩn ko thấy xác, thôi thì làm thêm cho nó 1 dĩa nửa dzậy, vợ mình thấy lạ nên hỏi: anh nuôi chuột hả?... hic ... Chiều hôm qua làm về lại thấy trống dĩa rồi mà vẩn ko thấy xác chuột.
Tối qua, hai vợ chồng hì hục, bò vào gầm cầu thang, dọn đồ ra ... hic, than ôi nhìn thấy con chuột nó vẩy đuôi mừng rở rồi chạy mất, trong ổ của nó toàn là phân và đống thuốc diệt chuột..... Hic...

Bác nào biết mua thuốc diệt chuột đúng chuẩn ở đâu xin chỉ dẩn với ..............

Đây anh @Sumo_tintin !!
Đảo bảo chắc chắn chết và ko ảnh hưởng đến các vật nuôi khác !!
Mua thuốc diệt chuột lại trúng nhầm thuốc nuôi chuột

Chỉnh sửa cuối: