Hạng F
3/10/15
9.818
12.059
113
Xe oto cồng kềnh chứ không phải xe máy. Ngập nước không dám đi thì đành đứng tại chỗ ngắm mưa phá làng phá xóm chứ tìm được chỗ đậu cho ly cafe thì bằng quá phang luôn vào bãi ngập mà về nhà hic.
Chưa kể đa số xe gửi bãi nếu không được ở nhà cao tầng cao cấp, vậy xong lấy xe máy đi về lại lủi vào bãi ngập tập 2.

Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
Xe oto cồng kềnh chứ không phải xe máy. Ngập nước không dám đi thì đành đứng tại chỗ ngắm mưa phá làng phá xóm chứ tìm được chỗ đậu cho ly cafe thì bằng quá phang luôn vào bãi ngập mà về nhà hic.
Chưa kể đa số xe gửi bãi nếu không được ở nhà cao tầng cao cấp, vậy xong lấy xe máy đi về lại lủi vào bãi ngập tập 2.
Chính vì suy nghĩ đó nên nhiều xe sang mất cả trăm triệu để sửa sau khi lội nước về

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Khó nói lắm các bác ah, em từng chứng kiến nước ngập đường 1 chiều 1 em C250 chỉ có tiến ko lui dc ko leo lề dc. Buộc lòng phải đi và thế là em nó hy sinh giữa sa trường, chủ xe là người phụ nữ leo xuống chửi anh tài xế ko ra gì. Rõ khổ.

Hạng C
22/5/16
867
398
63
Em ở khu vực đất cao của SG mà lâu lâu còn thấy nước nửa bánh xe, chứ đừng nói khu hay ngập phía nam

bho confirmed
Hạng B1
18/10/17
71
29
18
Nếu mình trót đi vào chỗ ngập thì dừng cafe kiểu gì nhỉ?

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Trên xe e luôn thủ sẵn vài cái áo mưa mỏng 10 nghìn, gặp tình huống bất khả kháng phải lội nước thì lấy áo mưa ra banh ra phủ trước mặt lazang hút gió, 1 phần luồn trong nắp capo rồi đóng lại cho áo khỏi bay lung tung, khả năng kháng nước vào máy rất cao giúp xe tạm thời vượt qua chỗ ngập hoặc bị xe đối diện bắn văng nước vào.

Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
Nếu mình trót đi vào chỗ ngập thì dừng cafe kiểu gì nhỉ?
Trót vô chỗ ngập là do bác chủ quan, đánh giá sai tình hình và mạo hiểm. Đây là lý do chính khiến nhiều người rơi vào tình trạng xe bị thuỷ kích hay ngập nước đó bác.

• Like
Reactions: bho
Hạng B2
6/1/16
157
53
28
Gần khu mình ở Bình chánh, có em yaris bị ngập, anh xã tắt máy xe, chị xã mở cửa xe bước ra ngoài, nước tràn vô xe đủ mực nước nuôi cá koi, rút kinh nghiệm nếu có mua nhớ mua xe có sunroof cho chị xã leo :)