Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
5/3/10
5.994
31.246
113
Hạng B2
28/10/11
310
91
28
SG-CG
Không cho đem về,vậy là người mua không được cầm,nắm,sờ miếng vàng mình đã mua luôn hả bác?Vậy là mua miếng giấy mang tên:''chứng chỉ vàng'' thôi àh? Sao giống chơi vàng tài khoản vậy ta?
Rồi sau kỳ hạn bắt buộc gửi lại vàng trong bank,đến kỳ đáo hạn không được lấy vàng về mà phải bán ngay cho nhà bank...???
Kiểu này từ rày về sau không còn vàng chôn ở gốc khế rồi!

Last edited by a moderator:
Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
cuongbodoi nói:
Không cho đem về luôn,vậy là người mua không được cầm,nắm,sờ miếng vàng mình đã mua luôn hả bác?Vậy là mua miếng giấy mang tên:''chứng chỉ vàng'' thôi àh?
Rồi sau kỳ hạn bắt buộc gửi lại vàng trong bank củng không được đáo hạn lấy vàng về mà phải bán ngay cho nhà bank...

Cái này chỉ cần 1 cây SJC trưng làm mẫu rồi bán tới bán lui thoải mái .....

Đến ngày rút vàng ra thì phải bán lại ngay.....

Thế này thì công nghệ in giấy của ngành Trứng phải gọi bằng cụ.
Vẫn có người mua loại vàng ảo này mới tài chứ

Hạng B2
29/12/10
278
18
18
47
Rút trước hạn thì mới phải bán lại cho ngân hàng thôi ạ. Rút khi đáo hạn thì được mang vàng thật về nhà.

Tập Lái
5/4/11
19
0
1
www.otosaigon.com
Các bank đang thiếu cash nên nghĩ ra cách giảm giá bán vàng để huy động tiền của dân thôi. Các bác tính xem chênh lệch giá với SJC là bao nhiêu, rồi quy ra lãi suất xem được bao nhiêu. Nếu mà chỉ bắt gửi 1 tháng mà lãi suất cao thì cũng có thể xem xét.

Cái vụ này, em đã cảnh báo các bác các mợ trong FI cả mấy tuần trước. Em từng nói, không những KẾT HỐI, KẾT KIM, cả đến TRƯNG THU, TRƯNG MUA TÀI SẢN khi cần, cũng dám lắm. Có luật hẳn hoi chứ chẳng nói chơi nhé. Chỉ là KHI NÀO áp dụng mà thôi :( :D
http://www.vietlaw.gov.vn...id=22441&type=html
lucsi nói:
cuongbodoi nói:
Không cho đem về luôn,vậy là người mua không được cầm,nắm,sờ miếng vàng mình đã mua luôn hả bác?Vậy là mua miếng giấy mang tên:''chứng chỉ vàng'' thôi àh?
Rồi sau kỳ hạn bắt buộc gửi lại vàng trong bank củng không được đáo hạn lấy vàng về mà phải bán ngay cho nhà bank...

Cái này chỉ cần 1 cây SJC trưng làm mẫu rồi bán tới bán lui thoải mái .....

Đến ngày rút vàng ra thì phải bán lại ngay.....

Thế này thì công nghệ in giấy của ngành Trứng phải gọi bằng cụ.
Vẫn có người mua loại vàng ảo này mới tài chứ

Thế nhỡ trong thời gian chờ đáo hạn, xxx quản lý "cái chỗ giữ vàng dùm" nó cho in vài tờ A4, xong ịn "củ khoai" rồi bảo: " CẤM TRẢ VÀNG, chỉ có POLYME thôi, có lấy thì lấy, không thì ... thôi" . Dạ lúc ấy thì , thì ... làm sao hở bác? :D Các bác nghĩ thử bây giờ, có bao nhiêu người có vàng, sẽ tin cái đen đen nhà bác này viết ợ?
Tarzan76 nói:
Rút trước hạn thì mới phải bán lại cho ngân hàng thôi ạ. Rút khi đáo hạn thì được mang vàng thật về nhà.

Status
Không mở trả lời sau này.