Tập Lái
3/5/19
6
3
3
32
Mua xe 7 chỗ chạy dịch vụ nên chọn: Mitsubishi Outlander hay Toyota Innova
Xin chào các bác, em chưa có kinh nghiệm chạy xe gì. Nay muốn mua xe 7 chỗ để chạy Grab và dịch vụ mà em không biết chọn chiếc nào cho phù hợp. Em mua trong khoảng 800 - 1 tỷ. Em thấy trong tầm giá đó thì có Toyota Innova và Mitsubishi Outlander, bên cạnh Hyundai SantaFe (hơi cao hơn) và Mitsubishi Xpander[pagebreak][/pagebreak]
Em thì em thích Hyundai Santafe và Mitsubishi Outlander nhưng sợ tốn nhiên liệu hơn nên chạy Grab hay dịch vụ không ổn. Rất mong các bác tư vấn giúp em để em chọn được chiếc xe phù hợp cho chạy dịch vụ. Em xin cảm ơn ạ!​
Sẵn đây có ace sale nào gửi cho mình xin giá lăn bánh 4 con xe trên với ạ! [email protected]

Attachments

Last edited by a moderator:
Tập Lái
3/5/19
6
3
3
32
Tư vấn giúp em với ạ! Innova hay Outlander ạ?!

Hạng B2
15/6/18
114
73
28
36
Dịch vụ thì Innova cụ nhé,còn gia đình thì Outlander cụ ạ :)

Còn lên đc santafe cho gia đình thì nhất,option miên man

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Outlander tiến thôi bác, muốn chạy khách cũng tốt mà gia đình cũng OK. Hàng Misubishi thì luôn tiết kiệm nhiên liệu rồi, bác chọn con máy 2.0 thì sẽ tiết kiệm hơn 2.4. Dòng xe gầm cao mà dáng cũng đẹp còn innova chỉ dành riêng phục vụ doanh nghiệp KD vận tải thôi bác. Nói chung hàng TOY thì được cái ưu thế thương hiệu nên tính thanh khoản cũng cao hơn.

Hạng D
16/8/12
1.954
1.525
113
Bến tre
Nếu Out 2.0 thì tiết kiệm xăng hơn innova luôn đó bác, giờ mà còn nói innova bền hơn...

Hạng B2
10/3/15
445
244
43
TP.HCM
Nếu chạy dịch vụ thì in đi bạn hàng ghế cuối rộng còn out thì hàng ghế cuốt hơi chật .

Hạng B2
23/1/13
216
234
43
Outlander tiến thôi bác, muốn chạy khách cũng tốt mà gia đình cũng OK. Hàng Misubishi thì luôn tiết kiệm nhiên liệu rồi, bác chọn con máy 2.0 thì sẽ tiết kiệm hơn 2.4. Dòng xe gầm cao mà dáng cũng đẹp còn innova chỉ dành riêng phục vụ doanh nghiệp KD vận tải thôi bác. Nói chung hàng TOY thì được cái ưu thế thương hiệu nên tính thanh khoản cũng cao hơn.
trời nghe như sét đánh ngang tai á á á!!! đó h mới nghe misu tiết kiệm nhiên liệu! chắc bác so em nó với mấy con có tám cái pít tông nên mới nói e nó tiết kiệm!

Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
Nếu dịch vụ thì mua expander cho nhanh hồi vốn
Hoặc innova thì bảo trì sửa chữa nhanh rẻ, rộng rãi. Thanh khoản cũng cao
Chưa thấy ai mua outlander chạy dv ( chắc ý bác là chiếc bản base). Theo m thì cũng ko nên chọn outlander. Vì đồ mít đã đắt rồi, lại còn dòng out thì cũng hơi căng.